Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเกี่ยวกับการใช้ JR Pass จองที่นั่งขบวน Exp. Hamanasu ติดต่อทีมงาน

ตั้งใจไว้ว่าเดือน ก.พ. 2012 จะไปเที่ยวงาน Snow Fest. ที่ SAPPORO ค่ะ
แต่แอบกังวลใจเกี่ยวกับการใช้ JR Pass 7 วัน จองตู้ Nobinobi carpet car ในขบวน Exp. Hamanasu เล็กน้อย... กลัวว่าจะจองไม่ได้เพราะที่นั่งจะเต็มแต่ก็คิดแผนสำรองไว้คือ
1. ถ้าจองตู้ Nobinobi carpet car ไม่ได้ก็จะเปลี่ยนไปจอง Dream car แทน
2. และถ้ายังจอง Dream car ไม่ได้ ก็จะเปลี่ยนไปนั่งแบบ Non-reserved Seat แทน

แต่มันมีปัญหาตรงที่ว่าที่นั่งแบบ Non-reserved Seat นี่คือใครไปถึงก่อนก็ได้ก่อนหรือเปล่าคะ แล้วถ้าจะขึ้นจาก AOMORI เราจะมีโอกาสได้ที่นั่งหรือเปล่าคะ
เพราะกลัวว่าถ้าจองโรงแรมที่ SAPPORO ไปแล้วจะเปลี่ยนวันเข้าพักไม่ได้ค่ะ

หรือว่าเราควรจะซื้อความชัวร์ด้วยการนั่งเครื่องบินภายในไป SAPPORO เลยดี (แต่ก็ไม่อยากเสียเงินเพิ่มแล้วค่ะ) ครั้นจะ Walk-in ที่โรงแรมใน SAPPORO เราก็กลัวว่าจะมีโอกาสไม่ได้ที่พักสูง เนื่องจากเป็นช่วงเทศกาล  จึงอยากจะรบกวนสอบถามหน่อยนะคะว่าเราจะเสียงจองห้องพักไปเลย แล้วไปลุ้นที่นั่งบนรถไฟตามแผนสำรองดีหรือเปล่าค่ะ  ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกความเห็นค่ะ

จากคุณ : youngish mom
เขียนเมื่อ : 19 ส.ค. 54 09:56:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com