Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จากสนามบินLAX ไป Hollywood ค่าTaxi กี่ US / เดินทางยังไงดี ไปถึง 3 ทุ่มครับ ติดต่อทีมงาน

คาดว่านั่ง EVA ไปครับ กำลังเริ่มวางแผน

ช่วงแรกๆ คงไป Universal / Desiney เอง ดูแล้วไม่น่ายากจาก Hollywood

ช่วงไปเวกัส แกรนด์แคนยอน คงต้องซื้อทัวร์ของ go to bus ขับรถไม่ไหว แฟนคงไม่ให้ขับ

วันแรกไปถึง 3 ทุ่ม กว่าจะผ่าน ตมรอกระเป๋า หาป้ายรถ คงไปไม่ทันรถ
ของ Fly away  รอบ 4 ทุ่ม ถ้าทันก็คนละ 10 US  3 คนก็ 30

ถามว่าผมจะเข้าเมืองไปแถว hollywood ยังไงดีครับ ค่าtaxi แพงมั้ย อันตรายมั้ย

2. แล้วก็ Metro rail line  เส้นใหญ่ในแผนที่ เช่นสีแดง สีเหลือง คือรถไฟใต้ดิน ใช่มั้ยครับ   กับ Metrolink line เส้นเล็กๆ สีม่วง สีฟ้า สีส้ม คืออะไรครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 19 ส.ค. 54 16:41:42

แก้ไขเมื่อ 19 ส.ค. 54 16:25:01

แก้ไขเมื่อ 19 ส.ค. 54 14:35:49

จากคุณ : tan_www
เขียนเมื่อ : 19 ส.ค. 54 14:19:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com