Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เลือกไม่ถูกค่ะ โรงแรมแถวชินโอซาก้า ระหว่าง 2 โรงแรมนี้....ใครเคยไปพักบ้างคะ ติดต่อทีมงาน

จะไปคันไซปลาย ตค ค่ะ ช่วงนี้หมกมุ่นกับการแพลน และหาข้อมูลต่างๆ
ขอบคุณห้องบลูนะคะ กระทู้รีวิวเก่าๆหลายกระทู้มีประโยชน์มากค่ะ ^^
เนื่องจากแพลนเที่ยวไม่เน้นโอซาก้า แต่จะไปเกียวโต นารา โกเบ ฮิเมจิ
ดังนั้นจึงเลือกที่ใกล้สถานีชินโอซาก้าค่ะ กำลังลังเลอยู่ 2 โรงแรมนี้ค่ะ

1. โรงแรมเครือ Toyoko สาขา Shin-Osaka Chuo-guchi Shinkan        

2. Shin-Osaka Station Hotel (จองไว้แล้วค่ะ ห้องดับเบิ้ล เตียงควีนไซส์)

ราคาพอกัน มีอาหารเช้าเหมือนกัน

ใจจริงชอบ Toyoko มากกว่า น่าจะสภาพดีกว่า(เดาเอา >_<) แต่ติดปัญหา
คือ ดูจากแผนที่ ใน google map เทียบกันแล้ว Toyoko ไกลจากสถานีชิน
โอซาก้าพอสมควร ในขณะที่โรงแรม 2 ใกล้กว่า .... แต่ ดูจากรูปโรแรมแล้ว แล้ว 2 น่าจะห้องเล็กกว่า (นี่เดาล้วนๆเลยค่ะ)

เลยอยากสอบถามเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ใครเคยไปพัก 2 โรงแรมนี้มาบ้างคะ
ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

1. Toyoko เดินไกลประมาณไหนคะ ในเว็บบอก 5 นาที แต่ดูแผนที่แล้ว
   น่าจะเกือบๆกิโล ต้องเดินไปกลับชินโอซาก้าไปโรงแรมทุกวัน ใครที่เคย
   เดินรบกวนมาแชร์ด้วยค่ะ ^^

2. ทั้ง Toyoko และ Shin Osaka Station Hotel ใกล้ๆละแวกโรงแรม
   มีร้านอาหาร / minimart มั้ยคะ

3. ทั้งสองโรงแรม สภาพห้อง/การบริการ/ห้องน้ำ
   เป็นไงบ้างคะ พักสองคน ตัวหญ่ายทั้งคู่ กระเป๋าน่าจะใหญ่ด้วย

4. ที่ Shin Osaka Station Hotel อาหารเช้าเป็นไงบ้างคะ
   ต้องอยู่ประมาณ 1 week เลยต้องคิดเรื่องนี้นิดนึง แอบเห็นแก่กิน 555
   (เท่าที่หาข้อมูลมา Toyoko จะเป็นข้าวปั้น มิโซะ กาแฟค่ะ)

หรือใครที่ไม่เคยไปพักทั้ง 2 ที่ มีที่ไหนแนะนำ เข้ามาแชร์เข้ามาคุยกันได้นะคะ ^^ เผื่อแลกเปลี่ยนข้อมูลกันค่ะ

ขอบคุณทุกคนมากค่ะ

จากคุณ : นางเงือกน้อย ตบบนตบล่าง
เขียนเมื่อ : 20 ส.ค. 54 19:12:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com