Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนสอบถาม เช่ารถขับเที่ยวใน Provence ที่ฝรั่งเศสครับ ติดต่อทีมงาน

รบกวนสอบถาม เช่ารถขับเที่ยวใน Provence ที่ฝรั่งเศสครับ

กำลังวางแผนจะไป Provence กับเพื่อน 4 คนแล้วว่าจะเช่ารถขับกัน กลางเดือนหน้านี้แล้วครับ
ไม่ทราบว่า เช่ารถที่ไหน บริษัทไหนดีครับ ส่วนใหญ่เป็นเกียร์ออโต้หรือเปล่าครับ
ต้องจองล่วงหน้าไปก่อนหรือไปเลือกรถที่โน่นได้เลยครับ

ถามเพิ่มเติมเรื่อง แผนเที่ยวด้วยครับ
เข้าไปตามรอยท่านอื่นๆมา มีทั้งแบบ ปักหลักที่ Aix-en-Provence กับย้ายเมืองที่นอนไปเรื่อยๆ

มีเวลาเที่ยว 5 วันเต็มครับ ไม่ทราบว่าแบบไหน เหนื่อยคนขับน้อยกว่ากันครับ เห็นแผนที่แล้ว ขับย้อนกลับมา Aix-en-Provence น่าจะเหนื่อยและเสียเวลาหรือเปล่าครับ

ที่ plan ไว้ จากเมือง Aix-en-Provence
Day 1. จากปารีสนั่งรถไฟเข้า Aix-en-Provence แล้วเที่ยวในเมืองนี้
Day 2. Les Baux de provence, Arles, Pont du gard
Day 3. Avignon, Orange, Gordes, Apt, Cavaillon
Day 4. Nice, Cannes, Monaco, Grasse

วันที่ 5 ยังคิดไม่ออกครับ หรือว่าแค่นี้พอแล้ว แล้วลดเมืองในแต่ละวันลงดีไหมครับ
ถ้าเป็นแบบไม่กลับมานอน Aix-en-Provence ทุกวัน พอจะรบกวนแนะนำเมืองที่น่าไปค้างในแต่ละวันให้หน่อยครับ

แล้วถ้าจะกลับปารีส แล้วคืนรถได้ด้วยนี่ต้องเป็น Aix-en-Provence อย่างเดียวไหมครับ

คำถามเยอะหน่อยนะครับ กำลังสับสน โรงแรมก็ยังไม่ได้จอง เพราะยังสรุปแผนไม่ลง

ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : jedakyu
เขียนเมื่อ : 22 ส.ค. 54 11:21:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com