Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอสอบถามเส้นทางท่องเที่ยว มณฑลยูนนานครับผม ติดต่อทีมงาน

วางแผนไว้ว่าจะไปเที่ยวแบคแพค ยูนนาน น่าจะไปคนเดียวครับ

ประมาณเดือนหน้า
ที่วางเอาไว้คร่าวๆ   จากการศึกษาหลายๆเคส หลายๆตำรา

กะว่าจะไปเริ่มที่บ้าน(ที่เชียงราย) ก่อน  
นั่งเรือสินค้าจากเชียงแสนขึ้นไปเชียงรุ่ง
แล้วนั่งรถจากเชียงรุ่งไปต้าลี่เลย(รถแบบไม่แวะคุณหมิง)
แล้วก็จากต้าลี่ไปหลี่เจียง
หลี่เจียนไปจงเตี้ยน  แล้วไปเต๋อซิง  
แล้ววกกลับมาจงเตี้ยนอีกที ก่อนจะนั่งรถจากจงเตี้ยนเข้าคุณหมิง
แล้วนั่งรถโดยสารจากคุณหมิงไปเหอโข่ว  
ก่อนจะผ่านด่านเข้าเวียดนามที่ เลาไก  นั่งรถไฟไปเที่ยวซาปา
แล้วกลับไทย ผ่านทาง  เลาไก-ฮานอย-ลาว-ไทยครับ

เวลาแต่ละที่ไม่ได้ฟิกซ์แน่นอน  กะว่าเรื่อยๆ ถูกใจที่ไหนก็อาจจะอยู่ซักสองคืน  

ที่อยากสอบถามคือ  เส้นทางที่จัดไว้นี่เป็นไงบ้างครับ มีเส้นไหนที่ใครเคยไปมาแล้วจะแนะนำเพิ่มเติมอะไรได้บ้างไหม   และก็  ช่วงสุดท้ายของทริป คือ   จากเวียดนาม ผ่านลาว เข้าไทย  จะใช้เส้นไหนดี  

รวมถึงสอบพวกราคาตั๋วรถเส้นต่างๆในจีนเส้นที่วางไว้ด้วยนะครับ เผื่อมีใครทราบ  

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

จากคุณ : คุ้มข้าวกล้อง
เขียนเมื่อ : 22 ส.ค. 54 21:30:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com