Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Mercure Krabi : สอบถามความเห็นเพื่อนๆที่เพิ่งไปกระบี่มาค่ะ.. ติดต่อทีมงาน

คุณแม่ของแฟนอยากไปดูทะเลแหวกค่ะ
แล้วพอดีกับที่แฟนเรามีวันหยุดช่วงวันปิยะ ก็เลยเลือกที่จะไปกระบี่ช่วงนั้น
(เรากับแฟนเคยไปกระบี่มาแล้วค่ะ แต่คุณแม่ไม่เคยไป)
ตอนนี้เลยกำลังเลือกที่พักอยู่ พอดีเห็นแบนเนอร์โปรโมชั่นของเมอร์เคียว
3,600 บาท ต่อ 2 คน (ห้องพัก รวมอาหารเช้า 2 คืน รถรับส่งสนามบิน)
เราเมล์ไปถามเค้าเพิ่มเติม เค้าบอกว่า extra bed คิดคืนละ 900 บาท (รวมอาหารเช้า รับส่งสนามบิน)

เราเห็นว่าเป็นราคาที่น่าสนใจ แต่ยังติดตรงที่ว่า

1. ไม่แน่ใจว่าโรงแรมอยู่ตรงไหนของอ่าวนาง
เนื่องจากโรงแรมจะเปิดเป็นทางการในเดือนตุลานี้ค่ะ เวปเลยมีข้อมูลไม่ค่อยสมบูรณ์เท่าไหร่

2. ที่นี่เป็นโรงแรมใหม่ เพราะเพิ่งสร้าง หรือว่า Take over ที่อื่นมาค่ะ
คือเรากังวลเรื่อง เหม็นสีหรือว่าอื่นๆ ที่เกิดจากการก่อนสร้างน่ะค่ะ

บอกตรงๆ ทริปนี้ เราเกร็งมาก เพราะว่าเราไม่ได้สนิทกับแม่ของแฟนมาก
แล้วท่านก็อายุหกสิบกว่าแล้ว ไม่อยากให้ท่านลำบาก
แล้วโดยไลฟ์สไตล์ส่วนตัว ท่านก็ติดหรูนิดนึง คืออารมณ์คุณนายๆ อะนะ
แต่ทริปนี้แฟนเราจ่าย เราเลยอยากช่วยแฟนประหยัด (ส่วนของเรา เราจ่ายเอง 55+ )
จริงๆ ท่านไม่ได้เป็นคนมากเรื่องนะ แต่เราเองก็อยากให้ท่านประทับใจด้วย
(เดี๋ยวโดยปลดออกจากตำแหน่ง ว่าที่สะไภ้ TT__TT)

ถ้าเป็นทริปธรรมดาที่ไปกันสองคน ก็อะไรก็ได้ แต่นี่เป็นทริปพาคุณนายแม่ไปพักผ่อน เราเลยเครียดนิดนึง
รบกวนเพื่อนๆ ช่วยแนะนำด้วยนะคะ หรือถ้ามีโรงแรมอื่น ในงบราวๆนี้ ก็ยินดีค่ะ

แก้ไขเมื่อ 23 ส.ค. 54 11:34:11

จากคุณ : Blue as Danube
เขียนเมื่อ : 23 ส.ค. 54 11:33:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com