Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยรีวิวทริป ปารีส-สวิส-ออสเตรีย-มิวนิค ให้ด้วยค่ะ ติดต่อทีมงาน

มีเวลาเดินทาง 19 วันค่ะ รายละเอียดการเดินทางที่คิดไว้เป็นแบบนี้ แต่ไม่รู้ว่าเข้าท่าหรือ รบกวนช่วยคอมเม้นให้ด้วยนะค่ะ ..... ตัดสินใจไม่ได้ค่ะ ว่าจะซื้อ Eurailpass หรือว่าซื้อ Swisspass แล้วประเทศอื่นจ่ายแบบ point to point ดีรึเปล่า... วีซ่าผ่านแล้วค่ะ เพิ่งไปเอามาเมื่อวาน ดีจายมากกก นึกว่าจะไม่รอดซะแล้ว...เดินทางเดือน ตค ค่ะ

ลงเครื่องที่ Paris
Day 1 Paris

Day 2 Paris

Day 3 Paris

Day 4 ออกเดินทางจาก Paris ไป Geneva ตั้งแต่เช้า เที่ยว Geneva แล้วไปนอนที่ Lausane

Day 5 เที่ยว Lausane แล้วไปนอนที่ Bern

Day 6 ออกจาก Bern ไปนอน Interlaken

Day 7 ไป ยุงฟราว นอน Interlaken ( หรือว่าไปที่อื่นที่ค่ะ)

Day 8 ออกเดินทางจาก Interlaken ไปนอน Zermat

Day 9 เที่ยว Zermat บ่ายๆเดินทางไปนอน Zurich

Day 10 นั่งรถไฟจาก Zurich ไปเที่ยว Luzern แล้วกลับมานอน Zurich

Day 11 อยู่เที่ยว Zurich แล้วขึ้นรถไฟนอน ไปเช้าที่ Vienna

Day 12 เที่ยว Vienna ทั้งวัน นอน Vienna

Day 13 ขึ้นรถไฟมา Hallstatt นอน Hallstatt

Day 14 ขึ้นรถไฟมา Salzburg นอน Salzburg

Day 15 ออกเดินทางช่วงบ่ายไป Munich นอน Munich

Day 16 นอน Munich

Day 17 นอน Munich ช่วงบ่ายๆ ขึ้นรถไฟกลับมา Paris

Day 18 นอน Paris

Day 19 นอน Paris

Day 20 ขึ้นเครื่องกลับ

แผนการเดินทางที่ได้มา ก็มาจากการเสริชเอาของคนโน้นมาแปะคนนี้ค่ะ แล้วก็ปรับเปลี่ยนมาให้เข้ากับของตัวเอง รบกวนช่วยแนะนำด้วยค่ะ ว่าควรเพิ่มควรลดตรงไหน แล้วใช้ตั๋วรถไฟแบบไหนดีค่ะ

และช่วยแนะนำที่เที่ยวแต่ละเมืองด้วยนะค่ะว่าที่ไหนไม่ควรพลาด

จากคุณ : หวิงหวิง...เฮ้อ
เขียนเมื่อ : 23 ส.ค. 54 17:26:15 A:147.243.216.30 X: TicketID:323407

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com