Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] Review .. แมวโหด 1st Tokyo Summer Trip เสนอตอน KICHIJOJI street จ้า..<(^m^)// ติดต่อทีมงาน

*** กระทู้แมวโหดตอนนี้ค่อนข้างจะงงหน่อยนะคะ ต้องขอโทษเพื่อนๆก่อนเลย บอกเส้นทางผิดเพี้ยนไปหน่อยค่ะต้องขอบคุณเพื่อนๆที่มาแนะนำด้วยนะคะ ตอนไปไม่หลงแต่ดั้นมาหลงตอนลงกระทู้ซะงั้น คราวหน้าไม่หลงแน่นอนค่ะ  (^人^)

[CR] Review  .. แมวโหด 1st Tokyo Summer Trip เสนอตอน KICHIJOJI street  จ้า..<(^m^)//

สวัสดีค่าาา....แมวโหดกลับมาแล้ว ตอนที่แล้วแมวโหดพาไปเที่ยววัด Sensoji ที่อาซาคุซะค่ะ สนุกกันมั้ยคะ
วันนี้เลยจะมารีวิวย่านช้อปปิ้งซะหน่อย สถานที่ก็คือ ย่านคิจิโจจิค่ะ ที่มีให้เลือกเดินช้อปไปเรื่อยๆ หลายแยก หลายมุมมากมาย
มีร้านรวงเก๋ๆ หลายร้านทีเดียว ร้านค้าที่ญี่ปุ่นส่วนใหญ่จะไม่ให้ถ่ายรูปนะคะ
บางทีก็แอบเผลอ แชะๆ ไปบ้างค่ะ รู้ตัวอีกทีเค้าก็ห้ามถ่ายแล้วอ่ะ ขอโทษนะคะ T^T
ไปเที่ยวญี่ปุ่นช่วงซัมเมอร์ก็ดีอย่างนะคะ ถึงอากาศจะร้อน ฝนจะตก สภาพอากาศแปรปรวนนิดหน่อย
แต่ก็โอเคนะคะ ได้เจอกับช่วงลดกระหน่ำ SUMMER SALE จริงๆ เดินไปทางไหนก็เจอแต่ป้ายลดราคาตลอดๆ
มีอะไรให้แวววาวสายตาได้ตลอดทางเลยอ่ะ แมวโหดอยากได้นั่นได้นี่เต็มเลย 555
แถวนี้ก็มีถนนคนเดิน Sun Road  ถนนช้อปปิ้งมีหลังคาตลอดทางมีสองแยกยาว และแยกย่อยเต็มไปหมดเลยค่ะ
ยาวไปจะเจอถนนโคเอ็นจิลุค มีช้อปแฮนเมด กับ ร้านขายของมือสองเป็นส่วนใหญ่ เดินเข้าไปให้บรรยากาศดีมากเลยค่ะ
ถ้าไม่อยากช้อปข้างนอกแถวนั้นก็มีห้างสรรพสิค้า copiece  มีของน่ารัก ของเด็กเล่นเพียบเลยค่ะ
เดี๋ยวมาดูกันว่ามีร้านอะไรที่แมวโหดถ่ายรูปเก็บมาฝากกันบ้างนะคะ

<(^w^ )>  ย้อนรอย Review แมวโหด 1st Tokyo Summer Trip

[CR] Review .. แมวโหด 1st Tokyo Summer Trip เสนอตอน Sensoji Temple จ้า.. ^m^v
http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E10923133/E10923133.html

แก้ไขเมื่อ 25 ส.ค. 54 08:33:56

จากคุณ : แมวโหด
เขียนเมื่อ : 24 ส.ค. 54 19:30:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com