Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เดือนธันวาคม อยากพาแม่เที่ยวภาคเหนือ รบกวนแนะนำด้วยค่ะ ติดต่อทีมงาน

เดือนธันวาคม อยากพาแม่ไปเที่ยวภาคเหนือ  แม่แก่แล้วอ่ะค่ะ  
พาหนะที่ใช้สำหรับท่องเที่ยวทริปนี้ คือ  รถเก๋ง Altis  ค่ะ

สถานที่ที่คิดไว้ ก็มีประมาณนี้ค่ะ

ภูทับเบิก ภูชี้ฟ้า ปางอุ๋ง ห้วยน้ำดัง ดอยตุง ดอยสุเทพ ดอยอินทนนท์ วัดร่องขุ่น  แม่สาย  พระธาตุศรีจอมทอง (แม่เกิดปีชวด)  พระธาตุแช่แห้ง จ.น่าน (จขกท เกิด)

อยากจะรบกวนเพื่อน ๆ ที่เคยไปช่วยวางแผนเส้นทางก่อนหลังให้หน่อยค่ะ  เพราะยังไม่เคยขับรถไปเองเลย ยังมึนกับเส้นทางอยู่ว่าจะไปไหนก่อน ไปไหนหลัง  ถ้ารู้ข้อมูลก็จะได้วางแผนที่พักถูกค่ะ ใช้ระยะเวลาสัก  5 วัน 4 คืน จะพอไหม

ลองเสิร์ชหาในอากู๋ ก็ยังไม่เจอค่ะ

ปล.  ถ้าสถานที่เที่ยวอันไหน รถเก๋งไปไม่ได้ ก็บอกได้นะคะ  ถ้าแนะนำที่พักราคาย่อมเยาและปลอดภัยได้ก็จะขอขอบพระคุณมากค่ะ  ที่พักขอเป็นรีสอร์ทเล็ก ๆ กระทัดรัด ก็ได้ค่ะ  เพราะแม่ไม่ชอบนอนโรงแรมค่ะ

ขอบคุณค่ะ

***เดินทางจากระยองค่ะ

จากคุณ : Pavigo
เขียนเมื่อ : 24 ส.ค. 54 21:01:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com