Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

-------- เรื่องเจ้าของคอนโดไม่ยอมโอนเงินประกันคืน 6500 บาท ค่ะ --------ขอตั้งกระทู้อัพเดทอีกสักกระทู้ได้ไหมคะ ติดต่อทีมงาน

สืบเนื่องจากกระทู้นี้ค่ะ

http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E10979280/E10979280.html

--------------------------------------------------------------------------

เนื้อหากระทู้เป็นดังนี้ค่ะ

เราไปพักที่หัวหินคืนวันแม่หนึ่งคืนค่ะ (พาแม่ไปเปลี่ยนบรรยากาศบ้างอะไรบ้าง)
เราเลือกพักคอนโดหนึ่งที่มีคนเคยมารีวิวในพันทิป ราคาสองห้องนอน 6500 บาท
ถ้าเป็น long weekend แต่พักแค่คืนเดียวอย่างเรา เค้าขอคิดเพิ่ม 1000 บาท เราก็โอเคไม่ได้ว่าอะไร
และเค้ายังขอเงินประกัน อีก 6500 บาท เพราะเจ้าของไม่ได้อยู่ประเทศไทย ไม่ได้ตรวจเช็คห้องทันทีที่เราเช็คเอาท์
เค้าก็ขอกันเงินไว้เผื่อของเสียหาย หรือ เปิดแอร์ เปิดน้ำ เปิดไฟทิ้งไว้ แล้วจะโอนคืนให้ภายในสามสี่วันหลังจากเราเช็คเอาท์ เราก็โอเค

สรุป เราโอนเงินให้เค้า 14000 บาท สำหรับการพักแค่หนึ่งคืน

ทีนี้ เราเช็คเอาท์ออกมาแล้วหลายวัน อีเมลไปสองสามฉบับ ก็ไม่ตอบ โทรศัพท์ไป ก็ไม่โทรกลับ โทรเข้านิติบุคคล เค้าก็บอกว่าคุณเจ้าของติดต่อยาก (แต่ตอนเราติดต่อขอเข้าพัก ติดต่อง่ายมากๆค่ะ)

เราควรจะทำยังไงดีคะ เจ้าของเค้าไม่ได้อยู่ประเทศไทยค่ะ รู้สึกจะอยู่เยอรมัน

เสียความรู้สึก และ เสียดายเงินค่ะ ตั้ง 6500 แน่ะ
ตอนแรกคิดว่าจะผูกปิ่นโตพักที่นี่ยาว ถ้าดี (ปรกติพักที่เดียวกันทุกครั้งมาเจ็ดแปดปี ไม่ได้คิดจะเปลี่ยน คราวนี้พอเปลี่ยนที่ก็มีปัญหาเลย) ตอนนี้เซ็งมากค่ะ

เราควรทำอย่างไรดี แจ้งความได้ไหมคะ

--------------------------------------------------------------------------

เมื่อวานตอนเย็นได้มาอัพเดทไว้ดังนี้

Update ล่าสุด คุณนันทวรรณได้ติดต่อมายังอีเมลของเราแล้วค่ะว่าจะโอนเงินให้ภายในวันนี้

แก้ไขเมื่อ 26 ส.ค. 54 10:13:44

จากคุณ : Piterek    
เขียนเมื่อ : 25 ส.ค. 54 16:33:11  

รายละเอียดค่ะ
คุณนัทวรรณบอกว่าป่วย ต้องเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาล และหลังจากนั้นก็ไปต่างจังหวัดอีกหลายวัน จึงไม่ได้โอนเงินให้ ไม่ได้มีเจตนาที่จะโกง และจะดำเนินการให้ภายในวันนี้ (ซึ่งก็คือเมื่อวานนี้)

แต่หลังจากมาเช็คยอดบัญชีเมื่อกี้ สดๆร้อนๆ ยังไม่มียอดเงินโอนเข้าหรือการติดต่อผ่านทางอีเมลกลับมาอีกแต่อย่างใด

กระทู้นี้ขอเป็นกระทู้เตือนก็แล้วกันนะคะ ว่าถ้าจะมัดจำค่าห้องพักกับใครก็คิดดีๆก่อน เพราะพอเงินเข้าบัญชีใครแล้ว มันออกมายากค่ะ

เบื่อมาก

จากคุณ : Piterek
เขียนเมื่อ : 26 ส.ค. 54 11:50:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com