Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอความเห็นคนที่เคยไปปารีส CDG หน่อยค่ะ เรื่องที่พักกับรถไฟในเมือง ติดต่อทีมงาน

คือมีเวลาไม่เยอะ จะไปถึง CDG ตอนประมาณ 18:00 ค่ะ ค้างปารีสคืนเดียว แล้วนั่งเครื่องกลับตอนค่ำ

ส่วนใหญ่เที่ยวที่ประเทศอื่น แต่อยากไปแวะปาีรีสนิดนึง คืออยากถ่ายรูปกับหอไอเฟล ลองหาที่พักแล้วดูเส้นทางรถไฟบนดินและใต้ดิน เรางงมากเลย ไม่มีความรู้อะไรเกี่ยวกับประเทศนี้หรือปารีสเลย (ยังอุตส่าจะไป) คือดูซับซ้อนค่ะ เราไม่เคยไปยุโรปเลยสักครั้ง

ตอนนี้เราจองที่พักชื่อ Hostel Richard ไว้ ที่อยู่ 35, rue Richard lenoir แต่เค้าไม่ได้บอกรายละเอียดทางไปมากนัก

อีกที่ที่ดูไว้ ถูกดีค่ะ Paris Clichy Hostel แต่ดูแผนที่แล้วอยู่ไกลหน่อย ต้องนั่งรถไฟแล้วเหมือนต้องเปลี่ยนสายเยอะค่ะ (เมโทรสาย 13 เกือบสุดสายฝั่งซ้ายของแผนที่)

คำถาม
1: มีที่พักถูกๆ ไม่เกิน 35 เหรียญใกล้ๆ รถไฟบนดินไหมคะ ถ้ายิ่งใกล้แอร์พอตจะดีมาก คือเป็นโฮสเทล, ดอมนอนรวมก็ได้นะคะ
2: ถ้าหากว่าเราเปลี่ยนมานอนที่แอร์พอตจะดีกว่ารึเปล่า คือ ฝากกระเป๋าไว้ นั่งรถไฟออกไปเที่ยว ตอนเย็นค่อยกลับมาเอากระเป๋าแล้วรอเช็คอิน
3: สภาพแอร์พอตน่ากลัวมากรึีเปล่าคะ ถ้าจะไปอาศัยนอนตอนกลางคืนน่ะค่ะ คือถ้าเป็นอย่างสุวรรณภูมิก็โอเค ไม่น่ากลัวเท่าไหร่ ใครเคยไปที่ CDG รบกวนแนะนำหน่อยนะคะ

ขอบคุณมากค่า

แก้ไขเมื่อ 26 ส.ค. 54 12:44:16

จากคุณ : CuoreRossoNeri
เขียนเมื่อ : 26 ส.ค. 54 12:31:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com