Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามครับ.. เส้นเชียงของ จิ่งหง ต้าลี่ ลี่เจียง คุนหมิง.. จะอันตรายสำหรับเดินทางคนเดียวมั๊ยครับ.. มีใครไปคนเดียวมั๊ยครั ติดต่อทีมงาน

ตามหัวข้อเลยครับ คือแปลนว่าจะไปแบคแพ๊คเส้นเชียงของ จิ่งหง ต้าลี่ ลี่เจียง คุนหมิง ช่วงกุมภา2012 หลังจากตรุษจีนแล้ว แต่คาดว่าจะไปคนเดียวเพราะเพื่อนที่สนิทคงไม่ไปด้วย เพราะไม่ว่าง+ไม่ใช่แนว แต่ผมชอบ..  ถามว่าถ้าเดินทางคนเดียวจะอันตรายมั๊ยครับ เพราะอ่านจากหนังสือLPและในเวปWikiว่ามีกรีดกระเป๋า+ขโมยของบนรถนอน และทำร้าย+ปล้นนักท่องเที่ยวที่เดินเที่ยวคนเดียว ทั้งที่คุนหมิง ต้าลี่ ลี่เจียง เลยจะถามว่า..... ที่ไปเที่ยวกัน เห็นคนไปเที่ยวคนเดียวเยอะป่าวครับ?

แลกเงินหยวนที่ไหนดีครับ ชายแดนลาว-จีน หรือค่อยไปแลกที่เชียงรุ้ง?  ที่ลาวเราใช้เงินบาทซื้อตั๋วรถได้ป่าวครับ หรือต้องแลกเงินกีบก่อน เห็นว่าลาวมีแคมเปญรณรงค์ให้ใช้เงินกีบ..

อีกคำถามก็ หน้านั้นคงเป็นหน้าหนาวสำหรับแชงกรีลา  จะหนาวไปสำหรับเราไปเที่ยวหรือเปล่าครับ.. ใครเคยไปเที่ยวช่วงนั้นบ้าง เตรียมอะไรเป็นพิเศษครับ..  ขอบคุณล่วงหน้าครับ

จากคุณ : WittyNakhon
เขียนเมื่อ : 27 ส.ค. 54 12:29:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com