Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

===แอร์โฮสเตสแอร์เอเชีย คุณปลุกแขกโดยใช้ส้อมฝั่งปลายแหลมทิ่มที่เเขน!!!=== ติดต่อทีมงาน

ได้มีโอกาสเดินทางในไฟล์ท เที่ยวบิน FD 3239 เดินทางวันอาทิตย์ที่ 28 สิงหาคม 2554 เวลา 19.55 - 21.05 น. จากเชียงใหม่ - สุวรรณภูมิ

ผมได้ทำการสั่งอาหารร้อนไว้ในเวบ พอถึงเวลาบินจริงด้วยความอิ่มจากบนพื้น เลยขอให้แอร์โฮสเตสคนนึงช่วยใส่ถุงให้หน่อย ซึ่งแอร์ก็ทำให้อย่างดีถึงเเม้จะลืมใส่น้ำในชุดมาให้ แต่พอกดสัญญาณเหนือศรีษะเรียกถามก็นำมาให้พร้อมคำขอโทษยกใหญ่(ตอนหลังทราบว่าเป็นแอร์ฝึกหัดอยู่)
สักพักผมสังเกตว่าในถุงไม่มีช้อนส้อมให้ ก็เลยกะว่าจะขอจากแอร์อีกครั้ง แต่ด้วยความเกรงใจเลยไม่ได้กดที่สัญญาณเพราะเห็นว่าแอร์กำลังเสิร์ฟให้ผู้โดยสารท่านหลังอยู่ พอดีเห็นมีแอร์อีกคนเดินมาจากด้านหน้า เลยยกมือขึ้นพร้อมเอ่ยปากขอด้วยความเกรงใจ แอร์ท่านนั้นมองผมด้วยหางตา โดยไม่ได้พูดอะไร ผมก็นั่งรออยู่ประมาณ 20 นาทีก็ไม่มีแอร์ท่านไหนนำเอาช้อนส้อมมาให้ ก็เลยคิดว่าไม่เป็นไร เดี๋ยวลงไปหาช้อนส้อมข้างล่างเอาก็ได้ ก็เลยนั่งหลับตาพักผ่อน ยังไม่ทันได้หลับก็ต้องสะดุ้งเพราะรู้สึกเหมือนมีอะไรมาจิ้มที่แขน 2 ทีแรงๆ เห็นว่าแอร์ท่านเดิมที่ขอช้อนส้อมไป กำลังเอาส้อมพสาติกด้านแหลมทิ่มที่แขนผม พร้อมยื่นช้อนส้อมพลาสติกมาที่ข้างหน้า มองด้วยหางตา ไม่มีคำพูดใดๆทั้งสิ้น ที่สำคัญทำต่อหน้าพนักงานแอร์ฝึกหัดด้วย

เรื่องแบบนี้บางคนอาจคิดว่าเล็กน้อย คิดอะไรมากมาย สำหรับผมเอง ผมไม่รู้ว่าผมไปรบกวนการทำงาน หรือ สร้างปัญหาให้แอร์ท่านนี้ตั้งแต่เมื่อไหร่ แต่ผมคิดว่าการกระทำแบบนี้มันดูไม่สุภาพและไม่ให้เกียรติแขกมากๆ ผมอาจจะแต่งตัวเสื้อยืด กางเกงขาสั้น รองเท้าแตะ แต่เวลาผมเรียกขอใช้บริการกับพวกท่าน ผมใช้คำพูดที่สุภาพและลงท้ายด้วยคำว่า "ครับ" เสมอ ผมคงไม่หวังว่าทางสายการบินจะรับผิดชอบใดๆ แต่หากสายการบินได้เข้ามาอ่าน อยากให้ช่วยกำชับพนักงานไม่ให้สิ่งเหล่านี้เกิดขึ้นอีก ผมบินกับแอร์เอเชียบ่อยมากๆ ทุกเดือน ที่ผ่านมาได้พบกับพนักงานที่ดี และประทับใจมากๆ ไม่อยากให้คนเพียงไม่กี่คนมาทำให้องค์กรต้องเสียชื่อเสียง

จากคุณ : tee
เขียนเมื่อ : 29 ส.ค. 54 02:06:17 A:58.11.165.8 X: TicketID:123284

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com