Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แนะนำการเที่ยวโขงเจียม อุบลด้วยจร๊า (2 สาวแบกเป้เที่ยว) ติดต่อทีมงาน

สอบถาม กูรู ผู้รู้ค่ะ

เนื่องจากว่า 2 สาวโสดวัยละอ่อน (น้อย) อยากแบกเป้เที่ยวโขงเจียม อุบลค่ะ
เป้าหมายคือ ตามหาหัวจาย 55+++ คือ ว่า เจ้าของกทม. ข้าพเจ้าเอง
มีความฝันตั้งแต่สมัยละอ่อน ว่าอยากไปดูแสงแรกของตะวันขึ้นที่โขงเจียมกะที่รัก
ตอนนี้อายุก็เลยมากลางคนแล้ว ยังไม่มีที่รักกะเค้าสักที แต่ความฝันก็ต้องสำเร็จ
จึงลงมือปฏิบัติการสะเลย เพราะถ้าปล่อยเนิ่นนานสังขารอาจไม่อำนวย

ตอนนี้สามารถหลอกเพื่อน (ที่กำลังอกหัก) ไปเที่ยวด้วยได้แล้วค่ะ โดยมีเวลา 3 วัน 2 คืน ประมาณต้นเดือน ตค. ค่ะ
วันแรก เดินทางจาก ดอนเมือง --- > แอร์เอเชีย  ไม่ทราบว่าราคาเท่าไรค่ะ (เข้าไปดูในเวปแล้วแอบงง) ยังไม่เคยขึ้นเครื่องแล้วจ้า แต่ตั้งเกิดมาถึงปูนนี้

หารถเช่า แถวเมืองอุบลวันละเท่าไรค่ะ ของเป็นแบบ auto เพราะสาวน้อยขับนะคะ

คืนแรก เป้าหมายคือ อ.โขงเจียม ที่ทอแสง มีที่อื่นแนะนำไหม ค่ะ ราคาย่อมเยา แต่ปลอดภัยจ้า

เที่ยวผาแต้ม + น้ำตกแสงจันทร์ และแวะชิมของอร่อยขึ้นชื่อ ก๋วยจั๊บญวน และหมูยดอุบล แนะนำด้วยจ้า มีแผนที่ด้วยก็จะเริ่ดมากค่ะ

คืนที่สอง  มานอนที่เมืองอุบลค่ะ อยากไหว้ พระทำบุญ  

สายๆ อยากนั่งรถไฟมาลงที่โคราช แวะไหว้ย่าโม ต่อรถทัวร์มา กทม. (อยากสัมผัสอากาศข้างทางรถไฟ ชมทุ่งนา) ** จิงแล้วอยากประหยัดงบนะค่ะ

ขอบคุณนะค่ะ ที่เข้ามาแนะนำ ตอนนี้ก็พยายามหาข้อมูลจากห้องนี้ในการเที่ยวจร๊า ^^

จากคุณ : nuynananuy
เขียนเมื่อ : 29 ส.ค. 54 16:22:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com