Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ตรวจแผนเที่ยวญี่ปุ่นให้หน่อยครับ และมีคำถามด้วยครับ ติดต่อทีมงาน

เดินทางวันที่ 24 พ.ย. – 7 ธ.ค.54 ครับ

24 พ.ย. ขึ้นเครื่องหางแดงสุวรรณภูมิ บินอ้อมไปอ้อมมา ถึงHaneda 22.30 คืนนี้นอนสนามบิน

25 พ.ย. นั่งรถไฟเข้า Tokyo เอากระเป๋าไปฝากโรงแรม เที่ยว Tokyo ทั้งวัน คืนนี้นอน Tokyo

26 พ.ย. ไปเที่ยว Hakone โดยใช้ Fuji Hakone Free Pass เที่ยว Hakone ทั้งวัน คืนนี้นอน Hakone

27 พ.ย. ไป Kawaguchi-ko เที่ยว Kawaguchi-ko และ Fuji Mt. ทั้งวัน คืนนี้นอน Kawaguchi-ko

28 พ.ย. เที่ยว Kawaguchi-ko ช่วงเช้า และกลับ Tokyo ช่วงบ่าย เที่ยว Tokyo ในช่วงบ่าย คืนนี้นอน Tokyo

29 พ.ย.เที่ยว Tokyo ทั้งวัน และ กลางคืน นั่ง Night Bus ไป Osaka โดยใช้ Bus Pass 3 Day

30 พ.ย.ถึง Osaka เอากระเป๋าไปฝากโรงแรม นั่งรถไฟไปเที่ยว Kobe ทั้งวันโดยใช้ Kansai Thru Pass คืนนี้นอน Osaka

1 ธ.ค. ไปเที่ยว Kyoto ทั้งวันโดยใช้ Kansai Thru Pass คืนนี้นอน Osaka

2 ธ.ค. เที่ยว Osaka ทั้งวันโดยใช้ Kansai Thru Pass และ กลางคืน นั่ง Night Bus ไป Hiroshimaโดยใช้ Bus Pass 3 Day

3ธ.ค.ถึง Hiroshima เอากระเป๋าไปฝากโรงแรม เที่ยว Hiroshima ทั้งวัน คืนนี้นอน Hiroshima

4 ธ.ค.เที่ยว Hiroshima ทั้งวัน กลางคืนนั่ง Night Bus ไป Tokyo โดยใช้ Bus Pass 3 Day

5ธ.ค.ถึง Tokyo เอากระเป๋าไปฝากโรงแรม เที่ยว Tokyo ทั้งวัน คืนนี้นอน Tokyo

6ธ.ค.เที่ยว Tokyo ทั้งวัน 23.30 ขึ้นเครื่องที่ Haneda บินอ้อมไปอ้อมมา

7ธ.ค.ถึงสุวรรณภูมิ

คำถามครับ

1.ตอนนี้ผมต้องซื้อ Fuji Hakone Free Pass , Bus Pass 3 Day , Kansai Thru Pass นอกจากนี้ควรซื้อ Pass อะไรเพิ่มเติมเพื่อเที่ยวในตารางนี้ หรือ ปรับอะไรเพิ่มเติมดีครับ
2.วัน ส. ที่ 26 Hakone วัน อา. ที่ 27 Kawaguchi-ko วัน ส.ที่ 3 และ 4 ที่ Hiroshima คนเที่ยวจะเยอะมากมั้ยครับ
3.ถ้าเที่ยวตามตารางนี้น่าจะเจอใบไม้แดงทุกที่ใช่ไหมครับ
4.ตามตารางนี้ค่อนข้างจะเที่ยวเร่งรีบไปมั้ยครับ ควรจะตัดบางที่ทิ้งไป เพื่อเที่ยวที่เหลือ ให้นานขึ้นมั้ยครับ

ขอคำแนะนำด้วยนะครับ

จากคุณ : จะพาคุณแม่กับคุณแฟนไปเที่ยว
เขียนเมื่อ : 30 ส.ค. 54 10:28:36 A:58.8.96.206 X: TicketID:328543

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com