Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เที่ยว เขื่อนเชี่ยวหลาน -เขาสก ไปเองกับซื้อแพคเกจ อันไหนดีกว่ากันคะ ติดต่อทีมงาน

ตั้งใจจะไปเที่ยวเขื่อนเชี่ยวหลาน-เขาสก ช่วงวันปิยมหาราช คิดว่าจะนั่งเครื่องไปลงสนามบินสุราษฏ์ สมาชิกน่าจะสัก 4-5 คน

แรกๆรีวิวดูแล้ว คิดว่าจะซื้อแพคเกจค่ะ เพราะรู้สึกว่าสะดวกดี

พอรีวิวไปเรื่อยๆแล้วอยากลองไปพักที่ "บ้านต้นไม้" และ "แพคีรีวาริน" ซึ่งในแพคเกจส่วนใหญ่จะไม่ได้ไปพักที่ 2 ที่นี้ เลยคิดว่าสงสัยต้องไปเองรึเปล่า

ถามนะคะ
1. จากสนามบิน จะไปเขื่อน หรือ ที่บ้านต้นไม้ ควรไปอย่างไรคะ เช่ารถไปเองหรือมีรถโดยสารอะไรหรือเปล่า (ถ้าเป็นไปได้ก็อยากแวะสวนโมกค์ และวัดไชยาด้วยค่ะ)

2. เวลาเข้าไปที่แพในเขื่อน ต้องเหมาเรือไปหรือเปล่าค่ะ หรือไปแจมกับคนอื่นได้ ต้องจองล่วงหน้าด้วยใช่ไหมคะ

3. จากที่ถามมา ไปเองกับซื้อแพคเกจ อันไหนจะดีกว่ากันคะ

ขอบคุณกูรูทุกท่านล่วงหน้าค่ะ

ปล. คิดว่าจะไปถอยแพคเกจหรือไม่ก็ไปซื้อโปรแพและรีสอร์ทที่งานไทยเที่ยวไทยค่ะ ไม่แน่ใจว่าจะมีหรือเปล่า

จากคุณ : Uki-ichiko
เขียนเมื่อ : 30 ส.ค. 54 23:43:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com