Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอถามเรื่องตั๋ว TGV และการ refund vat หน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

มีเรื่องมารบกวนถามเพื่อน ๆ อีกแล้วค่ะ

1. ตั๋ว TGV ที่เราซื้อผ่านทางเวบเป็น e-ticket ปริ๊นใส่กระดาษ A4 เราต้องเอาไปจิ้ม validate ที่เครื่องสีเหลืองหน้า platform รึเปล่าคะ

2. ถ้าเราซื้อของที่ปารีส แล้วกลับมาเที่ยวที่สวิสต่อ แล้วจึงกลับไทย เราจะ refund vat ตอนไหนได้คะ เป็นตอนขาออกจากสวิสรึเปล่าคะ

3. ตั๋วสวิสพาส ถ้าซื้อจากสถานีรถไฟเลย เค้าจะ validate ให้เลยใช่มั๊ยคะ
แล้วราคาต่างจากซื้อเมืองไทยเยอะมั๊ยคะ เห็นมีบางเจ้าต้องเสียค่าส่งตั๋วด้วย

4. ซิมโทรจากสวิสกลับไทย เล็งของ lebara ไว้น่ะค่ะ แต่ว่า มันซื้อได้จากตรงไหนบ้างคะ ตรงใกล้ ๆ ที่ขายตั๋วที่สถานีรถไฟจะมีร้านขายมั๊ยคะ

5. ช้อปหลุยส์วิตตองที่ปารีส เค้าให้ซื้อได้กี่ใบกี่รุ่นต่อหนึ่งคนคะ (น้องฝากซื้อกระเป๋า แต่เราก็ดั๊นไม่มีประสบการณ์หลุยส์เลยน่ะดิ)

6. รุ่นพี่ฝากซื้อลองชอม บอกว่าต้องไปซื้อที่ชองเซลิเซ่เท่านั้น แล้วร้านมันอยู่ตำแหน่งไหนล่ะเนี่ย

7. ใครเคยนั่งรถ L'Open Tour รถสีเหลือง ๆ ที่ปารีสมั่งคะ ดีมั๊ยคะ ต้องรอรถนานมั๊ยคะ ชั่งใจอยู่ว่า จะไปเดินหลงไปหลงมา ล่อตามิจฉาชีพในเมโทรดี รึว่า จะนั่งรถชมวิวไปเรื่อย ๆ ดีกว่า

ขอกราบงาม ๆ ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะคะ

จากคุณ : Travellor
เขียนเมื่อ : 31 ส.ค. 54 19:34:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com