Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไปเขาสกแบบไม่ซื้อแพคเกจ จะไหวไหมคะ แล้วจะไปหาคนหารค่าเรือข้างหน้าได้รึป่าว ติดต่อทีมงาน

ไม่รู้คิดไปเองรึป่าว แต่เห็นว่าแพคเกจเขาสกปีนี้ แพ๊งแพง (สงสัยเป็นเพราะกระทู้แนะนำนั่นแน่ๆ ^^)

บางที่ก็เจ็ดพันกว่าบาทนู่นแหน่ะค่ะ แล้วเราไปกันแค่สองคน
(ตอนนี้พยายามเกลี้ยกล่อมเพื่อนอยู่ แต่ดูท่าจะไม่เป็นผล เพื่อนเป็นประเภทแพคคู่ แพคคี่ แพคเป็นหมู่คณะ ทำนองว่าถ้าชั้นไปคนนี้คนนั้นต้องไปด้วย บลาบลาบลา)

ตอนแรกว่าจะซื้อแพคเกจแล้ว แต่มันแพงอ่ะ คือถ้าสามวันสองคืน ซักสามพัน ก็พอรับได้อยู่
เจ็ดพันต่อคนกัดก้อนเกลือกินแหงมๆ
เกือบจะถอดใจไม่ไปแล้ว แต่แฟนรีเควสสสมากๆ (ไม่น่าส่งกระทู้นั้นให้ดูเลยตู)
แล้วเค้ากลับมาพักที่เมืองไทยช่วงตุลา ก็รีเควสจะไปเขาสก จะลงไปตั้งอาทิตย์นึง
เราว่าอยู่นานขนาดนั้นไปเป็นไกด์ได้เลยมั้ง 555+

เล่ามาซะยาว สรุปว่าเราอยากไปค้างที่แพคืนนึง รีสอร์ทในฝันภูผาและลำธารคืนนึง
ทั้งหมดนี้ว่าจะซื้อแพคเกจ แต่ไปไปมามาราคาในเว็บมันขึ้นปรี๊ดๆๆ เลย สงสัยต้องไปหาเอาเองข้างหน้าแล้วค่ะ (แต่เอาจริงๆถ้ามันยุ่งยากก็กะจะค้างที่แพสองคืนไปเลยค่ะ)

อีกอย่างที่อยากไปลุยๆดูก็คือไปเจอบล็อคนี้มาค่ะ

(ขออนุญาต จขบ.http://www.บล็อคแก๊ง.com/mainblog.php?id=amano&month=30-08-2011&group=8&gblog=10 )
อันนี้เค้าไปแบบไม่ซื้อแพคเกจ หารออกมาแล้วเราว่าราคาถูกนะคะ แต่เราไม่รู้จะโชคดีแบบนี้รึป่าว

ที่หวั่นไหวที่สุดคือค่าเรือค่ะ เราแพลนว่าจะไปตุลานี้ช่วงกลางๆเดือน ถ้าไม่จองที่พัก มันจะเต็มไหมคะ อ่อ แล้วถ้าคนเยอะไปหากรุ๊ปจอยข้างหน้าโดยทั่วๆไป เค้าจะรับเราไหมคะ

จริงๆอยากไปกับเพื่อนห้องบลูมากกว่านะ อ่ะแฮ่มมม  มีใครจะไปไหมคะ
^________^ ไปด้วยอีกสองคนเอง เรียบร้อย ฉีดยาแล้วทั้งคู่  555+ (ผิดกฏหรือป่าวเนี่ยตู- -")

เอาเป็นว่ามันจะเป็นไปได้ไหมคะถ้าไม่ซื้อแพคเกจ รถก็ไม่มีไปตะลอนๆเอาเองมันจะแพงกว่าแพคเกจรึป่าวคะ
แล้วมันจะมีโอกาสไปขอจอยกับคนนักท่องเที่ยวที่ท่าเรือไหมคะ

จากคุณ : ผักผลไม้รวม
เขียนเมื่อ : 2 ก.ย. 54 04:25:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com