Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะพาเด็กๆที่บ้านไปเที่ยวญี่ปุ่นค่ะ ขอความเห็นเรื่องการเดินทาง คาวากูชิโกะ ฮาโกเนะ หน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

ทริปนี้นั่งจัดอยู่นาน T^T

เรื่องของเรื่องคือเด็กชายกับเด็กหญิงที่บ้านงอแงค่ะ อยากขึ้นเรือ อยากดูฟูจิ ขึ้นกระเช้า แช่ออนเซ็น นั่งชินกันเซ็น กินไคเซกิ เที่ยวดิสนีย์แลนด์ เลยต้องจัดทริปที่ครอบคลุมทุกสิ่งทุกอย่างในที่นี้  

คืนแรกเราเลือกพักที่ sunnide resort คาวากูชิโกะค่ะ เพราะอยากเห็นฟูจิชัดๆ แล้วที่นี่ก็มีอาหารชุดไคเซกิ กับออนเซ็นสวยๆ รีวิวมาทีมีแต่คนปลาบปลื้ม เลยอยากพาเด็กๆที่บ้านไปบ้าง

อันนี้เป็นตารางคร่าวๆของเราค่ะ
วันแรก ----
10.00 เดินทางออกจากชินจูกุโดยรถบัส ไปคาวากูชิโกะ
12.00  ถึงคาวา นั่งรถรอบทะเลสาบ เที่ยวแถวๆนั้นจนถึง 5โมงเย็น
17.00  ให้รีสอร์ทมารับที่สถานีรถไฟ ไปพักผ่อน ออนเซ็น

ปัญหาอยู่ที่วันที่สองค่ะ
คืออยากพาเด็กๆไปนั่งกระเช้า กินไข่ดำที่ฮาโกเนะ (ถ้ามีเวลาก็ล่องเรือ)  แล้วนั่งรถไฟกลับจากโกเทมบะ มาชินจูกุ (คืนนี้เราจองที่พักแถวอุเอโนะค่ะ)

คำถามคือ
1. รถจากสถานีคาวากูชิโกะ มาที่ฮาโกเนะ ราคาเท่าไหร่ ใช้เวลานานเท่าไหร่คะ  ถ้าถ้าเราซื้อ Fuji Hakone free pass มันจะครอบคลุมค่ารถตรงนี้ด้วยมั้ยคะ

2. รถไฟจากโกเทมบะ มาชินจูกุ เป็นรถชินกันเซ็นมั้ยคะ  แล้วมันรวมใน Hakone free pass มั้ยคะ เด้กหญิงที่บ้านอยากนั่งอิรถหัวจรวดนี่มากๆ งอแงจะขึ้นให้ได้เลยค่ะ  ถ้าไม่ใช่ชินคันเซ็นคงเสียใจน่าดู

3. ที่คาวากูชิโกะมีบัตรพาส แบบว่ารวมค่ารถรอบทะเลสาบ ค่า ropeway มั้ยคะ เราคุ้นๆว่าเคยมีคนบอกว่ามันยกเลิกไปแล้ว แต่ไม่แน่ใจอะค่ะ

4. จริงๆมีอีก plan นึงในใจค่ะ คือไม่ไปฮาโกเนะ แต่ไป Fuji Q high land แทน (เราอยากเข้าบ้านผีสิงอะ) แต่ถ้าเลือกแผนนี้ ไม่แน่ใจว่า มีรถชินกันเซ็นจากคาวา กลับชินจูกุมั้ยคะ ราคาประมาณเท่าไหร่คะ คืออยากให้เด็กๆได้ขึ้นชินกันเซ็นค่ะ

หรือถ้าใครมีคำแนะนำอะไรเพิ่มเติมเชิญเลยนะคะ เราเดินทางคืนวันที่9 ไปถึงโน่นเช้าวันที่ 10 เดือนนี้แหละ  เด็กๆทั้งสองคนจะไปญี่ปุ่นเป็นครั้งแรกค่ะ อยากให้เค้าไปอย่างมีความสุขและประทับใจค่ะ

ปล. เด็กๆในที่นี้อายุเฉียดหกสิบแล้วค่ะ คุณพ่อคุณแม่ของเราเอง ทั้งน่ารักและชอบงอแงทั้งสองคนเลยทีเดียว ต้องเอาใจแกเยอะๆหน่อย ^^;

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : Epzelon
เขียนเมื่อ : 3 ก.ย. 54 16:54:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com