Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[แจกกิ๊ฟท์] รบกวนช่วย comment trip หน่อยค่ะ ไปภูเก็ตแล้วจะเที่ยวพังงาหรือกระบี่ดี?? ติดต่อทีมงาน

พอดีจะจัดทริปฮันนีมูนรอบสองค่ะ ไป 4 วัน 3 คืน  
สิ่งที่มีแล้วคือ ตั๋วไปกลับภูเก็ต และโรงแรม Hilton phuket ซึ่งต้องนอนติดกัน 2 คืนค่ะ และจะไปซื้อคูปองรถเช่าจากงานท่องเที่ยวด้วย  

แพลนที่วางไว้เป็นประมาณนี้ค่ะ

วันที่ 1 เครื่องลงที่ภูเก็ต 10 โมงเช้า เช่ารถขับไปเที่ยวอ่าวพังงา นอนที่พังงา /หรือ/
วันที่ 1 เครื่องลงที่ภูเก็ต 10 โมงเช้า เช่ารถขับไปกระบี่ แวะท่าปอม นอนที่อ่าวนาง

วันที่ 2 สายๆขับกลับมาภูเก็ต checkin ที่โรงแรม เที่ยวหาดต่างๆ ดูพระอาทิตย์ตกที่แหลมพรหมเทพ
วันที่ 3 ซื้อทัวร์ไปสิมิลัน กลับมานอนเล่นที่โรงแรม
วันที่ 4 ขับรถเที่ยวในภูเก็ต เครื่องออก 4 ทุ่ม

หรือว่า จะอยู่ภูเก็ต 3 วันแรกเลย โดยคืนแรกหาที่นอนถูกๆในเมือง แล้วไม่ต้องเช่ารถ เริ่มเช่าวันที่ 2 แล้ววันสุดท้ายค่อยขับไปพังงาแล้วกลับมาขึ้นเครื่องที่ภูเก็ตดีคะ

อีกคำถามคือ ถ้าซื้อทัวร์วันเดียวไปสิมิลันจะดีรึเปล่าคะ มันไกลมากมั้ยจากภูเก็ต กลัวต้องรีบไปรีบกลับอ่ะค่ะ หรือว่าจะไปนอนที่พังงาแล้วซื้อทัวร์ที่นั่น (ช่วงเวลาเหมือนกันมั้ย)

ขอบคุณมากๆค่ะ

จากคุณ : !i!--e-i-e-i-o--!i!
เขียนเมื่อ : 3 ก.ย. 54 23:28:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com