Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

{ติวเตอร์ตู่ชวนช๊อป } ไปช๊อปแบบฮิปๆ ที่โตเกียวที่ย่าน Jiyugaoka ติดต่อทีมงาน

โปรแกรมนี้ถูกบรรจุไว้หลังการไปกินบุฟเฟต์เค๊กที่ sweet Paradise แถวชิบุยะ

วันนั้นฝนตกทั้งวัน ..... แต่พอเสร็จจากกินเค๊กประมาณบ่าย 3 โมง แดดเริ่มออก ผมมีเวลาไม่เกิน 2 ชม. ในการ survey  ก็รีบบึ่งไปเลยครับผม

ปล. ต้องขอขอบคุณเพื่อนๆ FC ญี่ปุ่นทุกท่านนะครับ ที่ช่วยเปิดมุมมองของผม

ถ้าเพื่อนๆ สังเกตุได้ จะเห็นว่าผมรีวิวแนวนี้ไม่เป็น .... หนักไปทางวัดวัง กับป่าเขา ...

แต่มามีรีวิวแบบนี้ได้ ก็เพราะเพื่อนๆ ที่ทั้งแนะนำ และฝากให้ไปทำรีวิวโน้น รีวิวนี้ให้หน่อย .... ทำให้ผมเปิดโลกทัศน์ว่า .... ความสุขด้านอื่นก็มีอีกเหมือนกันที่ญี่ปุ่น ที่ไม่ใช่แนวที่เราโฟกัสไว้ .......

ผมได้ตกผลึกแล้วว่า .... ความสุขของเพื่อนๆ ก็คือ ความสุขอีกด้านหนึ่ของผม ..

ขอบคุณครับ

ติวเตอร์ตู่

แก้ไขเมื่อ 04 ก.ย. 54 22:18:26

จากคุณ : CEOTHAI42
เขียนเมื่อ : 4 ก.ย. 54 20:44:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com