Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนช่วยตรวจทริปสิงค์โปร์ให้ หน่อยค่ะ ไป เสาร์นี้แล้ว เดินทาง 10-12 Sep 2011 ค่ะ ติดต่อทีมงาน

รายละเอียดเดินทางนะค่ะ
จุดประสงค์ : เที่ยวให้ครบค่ะ ไปแบบ จะคล้ายๆ Backpacker  ไปกันผู้หญิง 3 คนค่ะ
พักที่โรงแรม : River City INN ค่ะ อยู่แถว CLARKE QUAY
10/9/2554
9.25 : เครื่องออก จาก กทม .  
12.45 : ถึง สนามบินChanghi  ประเทศสิงคโปร์  
13.00 ผ่าน ตม. ทำไรอะไรเสร็จ เดินตามป้าย Train to city เพื่อขึ้นสกายเทรนนี้แล้ว ไปโผล่ที่เทอร์มินัล2ค่ะ จากเทอร์มินัลนี้ เดินตามป้าย MRT นะคะ จะเจอกับ MRT สถานี Changi Airport  เปลี่ยนรถที่สถานี Tanah Merah นะคะ แล้วเปลี่ยนเส้นทางมาขึ้น MRT สถานีปลายทาง Joo Koon  ไปยังไงต่อค่ะ เพื่อไปสถานี  CLARKE QUAY ??
14.00  เดินทางเข้า Check-in ที่ River Inn ที่ ถนน Hongkong Road
15.00  ไป China Town เดินเล่น + ไปซื้อตั๋ว, Flyer, Song of the Sea ที่ตึก People's Park Centre, หาข้าวกิน  (ตั๋ว USS ซื้อผ่าน Master card แล้วค่ะ)
16.00 น.  ไป นั่ง Mrt ไปลง City Hall
ไปซันเทคซิตี้  ไปน้ำพุแห่งความโชคดี เดินไป ตึกหนามทุเรียน แล้วก็เดินข้ามสะพานไปถ่ายรูปกะเมอไลอ้อน (น่าจะเสร็จก่อน 6 โมง)  นั่งเรือชมเมืองดีไหม ?? นั่งเรือใช้เวลา ประมาณ 1 ชม. แล้วค่อยมุ่งหน้าไป Marina Bay Sands พอไปถึงมาริ Marina Bay Sands แวะเข้าคาสิโนเล็กน้อย เสร็จแล้วไป Singapore Flyer ต่อด้วยลงมาดูการแสดงน้ำพุตรงหน้า Marina Bay ตอนสามทุ่ม เสร็จแล้วเดินไปขึ้น เดินตาม ตามทางไปดู Sir Stamford Raffle เด็กโดดน้ำ   ป้ายที่บอกให้ไป MRT  CLARKE QUAY เดินๆเล่น  แถว CLARKE QUAY ก่อนเข้าห้องนอน หรือไปมุสตาฟาก่อนเข้าห้องนอนดีค่ะ
คำถามสำหรับวันแรกค่ะ
1. เดินไกลไหมค่ะ จาก Marina Bay เพื่อกลับไปที่สถานี MRT  CLARKE QUAY ?? หรือว่ามีรถเมล์สายอะไรผ่านไหมค่ะ
2.เดินจาก MRT  CLARKE QUAY ไปไชน่าทาวน์ ไกลไหมค่ะ ถ้าไปเพื่อซื้อตั๋ว Singapore Flyer กับ Song of the sea ที่ราคาถูก แต่หากต้องใช้รถ MRT นั่งไป จะคุ้มไหมค่ะ หรือถ้านั่งรถเมล์ นั่งสายอะไรค่ะ
11/9/2554
07.00  : ตื่นนอน
08.00 : ไปกินข้าวแถวๆไชน่าทาวน์ ไปไหว้พระเขี้ยวแก้ว นั่ง MRT ไปลง  Harbour front แล้วก็ไป USS อยู่ในนั้นทั้งวันค่ะ  เสร็จแล้วมาดู Song of the sea ที่ Sentosa  
คำถามสำหรับวันที่ 2 ค่ะ
1. ควรไปไชน่าทาวน์ตอนกลับมาจาก USS แล้วแวะซื้อของที่ระลึก + ไปไหว้พระวัดเขี้ยวแก้ว ดีกว่าไหมค่ะ ??
12/9/2554
ฝากกระเป๋าไว้ที่โรงแรม ไม่แน่ใจว่าห้องแบบ DORM ฝากได้ไหมค่ะ
เหลือสถานที่ ที่ยังไม่ไป
Orchard  Bugis สะพาน Helix มุสตาฟา ถ้ายังไม่ได้ไปวันแรก LITTLE INDIA  Singapore Art Museum
วันที่ 3 ไปไหนดีค่ะ ตัดที่ไหนออกดีบ้างค่ะ

รบกวนเพื่อนๆในห้องช่วยแนะนำหน้อยค่ะ ว่าแพลนโอเคไหม

** แพลนนี่บางส่วนก็นำมาจากเพื่อนๆในห้องนะค่ะ ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากค่ะ ***

ขึ้นเครื่องกลับ 19.00  ค่ะ

จากคุณ : เสือชมพูวาว
เขียนเมื่อ : 6 ก.ย. 54 17:35:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com