Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++++รบกวนตรวจการบ้านค่ะ โอซาก้า-ฮาโกเน่ะ-คาวา-โตเกียว-เกียวโต ค่ะ ติดต่อทีมงาน

เนื่องจากอาการคันจองหางแดงได้ ช่วงเดือนต้นเมษาปีหน้า ไว้ไปดูดอกซากุระค่ะ ไปกัน 3 คน พ่อ แม่ ลูก (ไปญี่ปุ่นครั้งแรก) ก่อนหน้านั้นเคยไปสิงคโปร์มาก่อน    ช่วยรบกวนตรวจทริปคร่าวๆให้หน่อยนะค่ะ

Day1 : osaka
ลงเครื่อง 8.45 ที่คันไซ  จัดการกระเป๋าส่งแมวดำไปโตเกียวกับคาวา  +แลกตั๋ว JR+ ประมาณ เที่ยงออกจากสนามบินได้ไปถึงที่พัก(แถวชินโอซาก้าดีหรือนอนแถว Imamiya ดีค่ะ ) ไป Osaka castle /kaiyukan aq./ไปเดินเล่นนัมบะ

Day2 : Hakone อยากจะไปนอน kawaguchiko 1 คืน ไหวไหม
ออกจากที่พัก 7 โมงจะทันไหมค่ะ

Day3 :เช้า kawaguchiko บ่ายกลับโตเกียวช็อปปิ้ง  นอนโตเกียว

Day 4 : โตเกียว
                Asakusa/อุเอโนะ/imperial/โอไดบะ นอนโตเกียว

Day 5 :เกียวโต
ออกจากที่พัก 7 โมง น่าจะไปถึงเกียวโต 10  โมง มั้ง ค่ะ ต่อวัดทอง/ริวอันจิ/นินนาจิ/นิโจโจ นอนชินโอซาก้าหรือโอซาก้า

Day 6 :เกียวโต
เช้า  วัดน้ำใส/เฮฮัน    บ่าย วัดเงิน/Yasaka shrin /maruyama /Gion  นอนชินโอซาก้าหรือโอซาก้า ดีค่ะ มีวิธีเรียงให้เร็วๆกว่านี้ไหมค่ะ รู้สึกว่าวัดน้ำใสจะดูดพลังมากๆ

Day 7: นารา/เก็บตกโอซาก้าหรือจะไปโกเบดี

เช้า ศาลเจ้า Fushimi inari /วัด kofukuji /nara park/todaiji
Day 8 : กลับสนามบินคันไซ

Pass ที่จะซื้อ
1.JR ใหญ่ 7 วัน เปิดใช้ตั้งแต่วันแรกเลยค่ะ
2.hakone free pass (อยู่โอซาก้า ซื้อได้ที่ไหนบ้างค่ะ )
3..รถไฟใต้ดิน Tokyo metro+ toei 1 day  2 ใบ (ซื้อที่เดียว 2 ใบได้ใช่ไหมค่ะ)
4.city bus 1 day pass Kyoto 2 ใบ (ซื้อที่เดียว 2 ใบได้ใช่ไหมค่ะ)
5.osaka 1 day pass วันที่ 1 กับ วันที่  7
                สงสัยอะค่ะ
     1.ช่วยชี้แนะเส้นทางจากโอซาก้าไปฮาโกเน่จะนั่ง JR ไปลงตรงไหนดีค่ะ หรือไปบัสดีอะค่ะ
    2.จากฮาโกเน่ไปคาวา ต้องจองรถบัสก่อนไหมค่ะ
    3.วิธีเที่ยวฮาโกเน่เร็วๆ ระหว่างรถบัสกะรถไฟอันไหนไวกว่ากันเพื่อรีบไปล่องเรือแล้วไปคาวาต่ออะค่ะ      
    4. เกียวโต เรียงวัดแบบนี้เหมาะสมไหมค่ะ แล้วถ้าใช้รถไฟใต้ดิน ใน Day 5 ดังนี้ จากสถานีเกียวโตนั่ง tozai nijojo-mae ไปนิโจโจก่อน โดยนั่งสาย tozai แล้วไปวัดทอง โดยเปลี่ยนไปนั่ง JR sagano senไปลง emmachi ต่อรถเมล 204 205 จะดีกว่าไหมค่ะ แล้วจากวัดทองเสร็จก็เดินต่อไปริวอันจิ/นินนาจิ
    5.เรียงลำดับเหมาะไหมค่ะ
    ขอบคุณมากๆค่ะ

จากคุณ : ไหวมั้ยเนี่ย
เขียนเมื่อ : 6 ก.ย. 54 19:13:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com