Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กำลังจะขึ้นเครื่องบินภายในประเทศครั้งแรก แต่ยัง งงๆ ติดต่อทีมงาน

กำลังจะขึ้นเครื่องบินภายในประเทศครั้งแรก กับสายการบิน Air Asia ค่ะ แต่ยังไม่เข้าใจ ว่าต้องทำอย่างไร ช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ

1. จะขึ้นเครื่องตอน 6.30 น. เช้ามากๆๆ ต้องไปถึงสนามบินตอนกี่โมงค่ะ

2. ตอนนี้ Air Asia มีการ Check in ผ่านเว็บด้วยตนเอง คืออะไรค่ะ ต้องเสียค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมหรือเปล่า? หากทำการ Check in ด้วยตนเอง เราสามารถลดขั้นตอนการขึ้นเครื่อง และสามารถไปสนามบินช้าขึ้นไหมค่ะ

3. การ check in ผ่านเว็บ หมายถึงไม่ต้องไปตรวจเอกสารหน้าเคาตเตอร์สนามบินหรือเปล่า แล้วถ้ามีกระเป๋าที่ต้องโหลด สามารถไปโหลดกระเป๋าได้เลยหรือเปล่าค่ะ? หรือต้องไปตรวจเอกสารอีก

4. หากจะสั่งอาหารทานบนเครื่อง ต้องสั่งเพิ่มเติมได้อย่างไรค่ะ

มีใครทราบช่วยตอบหน่อยนะค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : Engky
เขียนเมื่อ : 8 ก.ย. 54 14:52:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com