Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยแนะนำการเดินทางทริป สุราษฏร์-พะงัน-สมุย-สุราษฎร์ ด้วยเจ้าค่า!! ติดต่อทีมงาน

คือว่าวันที่ 20-27 ก.ย. มีโปรแกรมไปเที่ยวจ.สุราษฏร์ธานี
โดยขึ้นเครื่องที่สุวรรณภูมิวันที่ 20 ก.ย. เวลา 14.20 น. กลับวันที่ 27 ขึ้นเครื่องเวลา 8.45 น.  เส้นทางการเดินทางที่ตั้งไว้ก็ประมาณนี้ค่ะ  สุราษฏร์-พะงัน4คืน-สมุย3คืน-สุราษฎร์

คำถามที่อยากรู้นะคะ

1. อยากทราบรายละเอียดเกี่ยวการเดินทางจากสนามบินไปขึ้นเรือเพื่อข้ามไปเกาะพะงันต้องไปอย่างไรคะ และการเดินเรือจากสุราษฏร์ไปเกาะพะงัน มีเวลาไหนบ้าง ราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไร แล้วเราขึ้นเครื่องเวลา14.20 น. เมื่อไปถึงเราสามารถขึ้นเรือได้ในเวลาไหนบ้างคะ

2. อยากทราบว่าที่เกาะพะงันมีมอไซค์ให้เช่าราคาอยู่ที่เท่าไรคะ แล้วจะเติมน้ำมันได้แถวไหนของบริเวณเกาะ(ใครเจ้าถิ่นอยากรู้ว่าเส้นทางที่นั้นเป็นยังไง สะดวกในการขับขี่มอไซค์อ่ะป่าว^^)

3. อยากทราบว่ามีเรืออะไรบ้างที่เดินทางจากเกาะพะงันไปเกาะสมุย มีเวลาไหนบ้างคะ ราคาประมาณเท่าไร

4. ข้อนี้คล้ายๆข้อ 2 นะคะ แต่อันนี้ถามเรื่องเช่ามอไซค์ที่เกาะสมุย

5. จากบ่อผุดสามารถเดินทางมาขึ้นเรือเพื่อข้ามกลับสุราษฏร์ได้ยังไงบ้างคะ ราคาประมาณเท่าไร(อีกแล้ว^^) เพราะต้องขึ้นเครื่องกลับเวลา 8.45 น.

สรุปคืออยากรู้รายละเอียดให้ได้มากที่สุดเพราะพึ่งเคยไปสุราษฏร์ครั้งแรกค่ะ เลยอยากเก็บข้อมูลให้ได้มากที่สุด จะได้เก็บตังค์เตรียมใจเดินทางเที่ยวครั้งนี้อย่างสบายใจ ^^

ยังไงก็รบกวนผู้รู้ด้วยนะคะ

จากคุณ : toffycoff
เขียนเมื่อ : 9 ก.ย. 54 14:27:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com