Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถนนจากเชียงใหม่ไปปาย+ปางอุ๋งยากกว่าเขาค้อมากไหม ติดต่อทีมงาน

ผมเคยขับรถจากกรุงเทพฯไปเขาค้อ เชียงคาน ภูเรือ และเคยขับไปเขาใหญ่ทางปากช่อง และขับขึ้นเขามาหลายที่อย่างดอยอินทนนท์

อยากทราบว่าเส้นจากเชียงใหม่ไปปายและปางอุ๋งมีขึ้นๆ ลงๆ ชันๆ มากกว่ามั้ยครับ
ทางโค้งมากไม่ห่วงแต่กลัวทางชัน ใช้รถซีวิคเครื่อง 2,000 ตัวล่าสุด แต่จะนั่งไปกัน 5 คนกับเด็ก 5 ขวบอีกหนึ่งคน

เคยนั่งกันแบบนี้ขึ้นดอยอินทนนท์ ก่อนจะถึงยอดดอยรถเริ่มอืด เพราะมีช่วงชันเยอะและนั่งกันหลายคน
เลยไม่รู้ว่าจะขับไปปายกับปางอุ๋งไหวไหม จะไปปลายปีครับ

ช่วยแนะนําทีครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : ผู้ชายในเงาจันทร์
เขียนเมื่อ : 11 ก.ย. 54 03:44:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com