Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีรถตรงจาก Genting ไป Melaka มั้ยครับ ติดต่อทีมงาน

ผมพยายามหารถโค้ชที่จะเดินทางตรงจาก Genting ไป Melaka โดยเท่าที่ search หาข้อมูลในนี้ มีคนแนะนำรถของ LKS 707 ซึ่งเข้าไปดู ก็มีจริงครับ แต่ปัญหาคือ มันมีแต่เฉพาะ Melaka ไปยัง Genting แบบ one way และ round trip แต่ไม่มีจาก Genting กลับไปยัง Melaka ให้แยกจอง (ผมก็ยังสงสัยอยู่ว่า เกิดมีคนจองมาแต่ Melaka to Genting แบบ one way โดยไม่คิดจะย้อนกลับไป Melaka อีก รถขากลับไม่ว่างแย่หรอ)

1. รถบริษัทนี้สามารถจองจาก Genting กลับไป Melaka อย่างเดียว (คือไม่เอาจาก Melaka ไป Genting ด้วยอ่ะครับ) ได้หรือไม่ครับ (แต่ใน web เค้าไม่มีให้จอง online แบบนี้นะครับ หรือว่าต้องไปซื้อตั๋วหน้างานเอาเองครับ)

2. มีรถบริษัทอื่นแนะนำมั้ยครับ (แบบวิ่งตรงเลยอ่ะครับ)

3. หรือว่าต้องนั่งรถจาก Genting-KUL-Melaka ครับ และถ้าต้องทำแบบนี้ ไปเปลี่ยนรถที่ Putrajaya จะใกล้และประหยัดเวลาที่สุดใช่มั้ยครับ

4. ขาไปเก็นติ้ง (KUL to Genting) จำเป็นต้องจองล่วงหน้ามั้ยครับ (กะว่าจะไปวันพุธช่วงเย็น ๆ ครับ คือกะไปนอนเอาบรรยากาศเย็น ๆ อย่างเดียว แล้วเช้าวันรุ่งขึ้นก็จะเดินทางต่อไป Melaka เลย)

ขอบคุณครับ

จากคุณ : ู^-BiNBiN-^
เขียนเมื่อ : 11 ก.ย. 54 14:04:39 A:171.99.4.152 X: TicketID:324539

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com