Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ลั้นลาที่บาหลี ติดต่อทีมงาน

หลังจากที่ได้ชมภาพยนต์ Eat Pray Love ทีแสดงโดยป้าจูปากกว้าง (จูเลีย โรเบิตส์) ผมรู้สึกหลงรัก วิว ทิวทัศน์ของประเทศเพื่อนบ้านเราเข้าอย่างเต็มๆ... บาหลี อินโดนีเซียครับและเป็นจังหวะเดียวกับที่ผมและแก้งได้จองตั๋วเครื่องบินไว้ตั้งแต่กลางปีที่แล้ว สำหรับโปรหางแดงของ Air Asia

เราใช้เวลาประมาณอาทิตย์หนึ่งในการเตรียมตัว หาที่พัก เช่ารถพร้อมคนขับรวมถึงสถานที่เที่ยวในบาหลีซึ่งตอนแรกตัวผมเองคิดว่าจะไปแบบหล่อๆ สบายๆ ง่ายๆ เสียวตัวก็เสียตัว(อย่างหลังนี้ขำๆนะครับ) หุหุ โดยแบ่งๆงานกันกับพี่ๆในกลุ่มเพราะถ้าผมเตรียมหมดคนเดียวก็คงจะไม่ทันเนื่องจากงานประจำที่กำลังยุ่งๆ และเยอะอิ๊บอ๋าย...

และแล้ววันเดินทางก็มาถึง...ผมเองต้องอาศัยชาวบ้านโทรมาปลุกเพราะเนื่องจากเป็นคนนอนขี้เซามาก และต้องเดินทางไฟล์บินรอบหกโมงเช้าและต้องเผื่อเวลาเช็คอินล่วงหน้าตลอดจนขั้นตอนตรวจคนออกเมืองอีก  ถึงสนามบินตอนตีสี่ครึ่งแต่เอ้...ยัยเจ้คนที่โทรปลุกผมดันมาเป็นคนสุดท้ายเกือบเช็คอินไม่ทันเลย...มิหนำซ้ำป้าๆทั้งหลายก็มัวแต่เดินสวยๆ ดูของใน Duty Free และตามเคยครับ Final call จากสายการบินอีกแล้ว...ตลอดดดเลยกลุ่มนี้

จากคุณ : Renovate
เขียนเมื่อ : 11 ก.ย. 54 23:13:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com