Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครเคยจองตั๋ว เจจูแอร์ บินในประเทศเกาหลีบ้างคะ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

เราพยายามจองตั๋วเครื่องบิน จากเว็บนี้ http://www.jejuair.net/
เป็น Domestic flight จาก Busan ไป Jeju ทั้งหมด 5 ที่นั่งค่ะ

ใส่ชื่ออะไรไปเรียบร้อยแล้วไปจนถึงช่วงใส่ข้อมูลบัตรเครดิตค่ะ แต่ งง มาก
ตามรูปนะคะ พอมาถึงช่วงนี้ปุ๊บ ตอนช่องบนสุด category card มันจะตั้งไว้ที่ domestic ก่อน
(แต่ถ้าเราเลือกเป็นแบบ Oversea ช่อง registration no. กับ pin code มันจะใส่ไม่ได้)

เราใส่เลขที่บัตรเครดิต กับวันหมดอายุบัตรไปแล้ว
มางงในช่อง select installment กับ type
มันมีให้เลือกเป็น single pament , 2 month ไปจนถึง 12 month ไม่รู้ว่าจะต้องเลือกอะไร

ยังไม่พอ ถัดลงมา 1 บรรทัด ในช่อง Type มีให้เลือกอีก 4 อัน ไม่รู้จะเลือกอะไรอีก

ลงมาอีก 1 จะมีช่อง registration no. (ช่องสีเหลือง) บอกให้ใส่เลข 7 ตัวสุดท้าย
ก็อย่าง งง อีก ตอนแรกเข้าใจว่ามันเป็น cvc code ที่ปกติเราใช้ 3 ตัวหลัง
แต่พอเปิดดู มันมี 4 ตัวหน้าด้วย รวมแล้วก็เป็น 7 ตัวพอดีก็ลองใส่ไป
มันยังมีให้ใส่อีก 2 ตัว คือ pin code (ช่องสีชมพู) อีกไม่รู้ว่ามันคืออะไร
2 ตัวแรกของ pin code
เราเลยโทรไปหา บริษัทบัตรเครดิตที่ใช้จอง เค้าก็งงมาก ไม่รู้ว่ามันคือ code อะไร
เค้าบอกให้โทรไปถามสายการบินโดยตรง

ใครเคยจองบ้างคะขอคำแนะนำหน่อย

ขอบคุณล่วงหน้ามากๆค่ะ

แก้ไขเมื่อ 12 ก.ย. 54 09:43:55

จากคุณ : InYourEyEs
เขียนเมื่อ : 12 ก.ย. 54 09:39:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com