Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

**จองโฮสเทลผ่านโฮสเทลเวิลด์ พอส่งอีเมลล์ไปขอconfirmationจากโฮสเทลกลับตอบว่าห้องที่จองไปไม่ว่าง *** ติดต่อทีมงาน

เนื่องด้วยผมอยากพาป่ะป๊าม่ะม๊าไปเที่ยวฮ่องกง-มาเก๊า ก็เลยจองตั๋วแอร์เอเชียเมื่อนานมาแล้ว
ถึงตอนนี้วันเดินทางก็ใกล้เข้ามาแล้ว อีกประมาณ1เดือนเศษๆ ก็เลยตัดสินใจจองที่พักเลย ได้ความจาก
ป่ะป๊าว่าอยากพักแบบประหยัดๆ ก็เลยจองแบบเป็นhostel ผมก็เห็นด้วยเพราะตอนผมไปสิงคโปร์คนเดียว
ก็นอนhostel ครั้งนี้จองที่ Park Guest House ฮ่องกง เป็นห้องsea viewสำหรับ4คนจำนวนสองคืน
ราคา1760HK$(ประมาณเกือบๆ7000บาท)

เมื่อคืนนี้พอจองเสร็จ จ่ายค่ามัดจำ10%เรียบร้อยแล้ว ก็เลยส่งอีเมลล์ไปหาที่พักเพื่อขอยืนยันการ
จอง พร้อมแนบconfirmationจากโฮสเทลเวิลด์forwardติดไปด้วย แต่กลับได้คำตอบว่าห้องseaview
ที่ผมจองไป "เต็มแล้ว" แล้วเสนอให้ย้ายไปพักห้องstandardสำหรับ4คน ตอนแรกผมก็เกือบจะโอเค
แต่ก็เอะใจ เพราะอ่านเจอในห้องนี้บ่อยว่าเวลาไม่มีห้อง ชอบให้ย้ายไปอยู่โฮสเทลอื่นในตึกเดียวกัน ผมก็
เลยถามไป ได้คำตอบมาว่า เป็นของโฮสเทลอื่นในเครือเดียวกัน ผมก็เลยไม่โอเค เพราะผมจองห้อง
seaviewไป ถ้าไม่ได้ก็ไม่เอา เพราะมันก็ไม่ใช่ความผิดเราที่จะต้องย้ายไปพักที่อื่น ห้องจะเป็นอย่างไรก็
ไม่รู้

ตอนนี้ผมก็เลยต้องการจะยกเลิกการจอง แต่ปัญหาคือตอนที่ผมจองไปไม่ได้เลือกแบบที่มีประกัน
สามารถยกเลิกการจองได้ เพราะไม่คิดว่าจะมีปัญหา แต่พอจองไปแล้วกลับเป็นแบบนี้ ซึ่งเราไม่ได้ห้อง
ตรงตามที่เราจองไว้มันก็ไม่ใช่ความผิดของเราก็น่าจะสามารถยกเลิกได้ผมเดาว่าน่าจะเป็นปัญหาทาง
โฮสเทลมากกว่าทางhostelworld เป็นเช่นนี้เราจะให้ทางhostelworldช่วยอะไรได้บ้างไหมครับ ผมส่ง
อีเมลไปแจ้งทางhostelworldแล้วเช่นกัน แต่ก็ยังไม่ได้คำตอบ ติดต่อกับโรงแรมก็ไม่น่าจะได้ความ
ถามไปก็ตอบไม่ค่อยครบ หรือผมพูดไม่รู้เรื่องเองเนี่ย T_T

ผมควรทำอย่างไรดีครับ เพราะเงินที่จ่ายไปก็ประมาณ700กว่าบาทจะทิ้งก็เสียดาย อีกทั้งต้นปี
หน้าทริปจบม.6จะไปญี่ปุ่นกับเพื่อนก็จะได้เอาเงินที่คืนมาจองที่พักในญี่ปุ่นได้ยังไงรบกวนพี่ๆน้าๆช่วยผม
ด้วยนะคร้าบ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกๆคำแนะนำเลยครับ

จากคุณ : chocoball72
เขียนเมื่อ : 12 ก.ย. 54 15:18:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com