Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนช่วยตรวจทริปสวิส ให้หน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

อีกเรื่องค่ะ วันที่ 29 ตค. Jungfraujoch เปิดไม๊คะ เข้าไปดู ตารางแล้วก็ยัง งงๆค่ะ รบกวนเพื่อนๆที่พอจะรู้ช่วยหน่อยได้ไม๊คะ พอดีวันที่ 29 ตค. ออกจาก Zermatt ไปนอน interlaken แล้วว่าจะแวะเที่ยว Jungfraujoch ก่อนน่ะค่ะ ไม่ทราบว่าจะ ระยะเวลากับการเดินทางจะพอเที่ยวได้ไม๊คะ แต่เข้าไปดูตารางก็ งงๆ ว่าตกลงปิดรึป่าวน่ะค่ะ

หรือถ้าขึ้นไม่ได้จะเดิน first ได้ไม๊คะ ตารางในเวปก็ดูแล้วแต่ งง น่ะค่ะ

เพื่อนๆ พอจะแนะนำทริปวันนี้ได้ไม๊คะ

เพราจะนอนที่ interlaken 2 คืน เช้าวันถัดมาจะไป bern แล้วล่องเรือ Thun น่ะค่ะ ช่วงที่ไป หลายๆที่ก็ปิด เลยเหลือให้เลือกเที่ยวน้อยน่ะค่ะ (ไปช่วง 27/10/11-03/11/11)

นอน zermatt 2 คืน interlaken 2 คืน Luzern 2คืน และสุดท้ายที่ Geneva 1 คืน เพราะขึ้น TGV ไปปารีสเช้าน่ะค่ะ

รบกวนช่วยดูแผนเที่ยวให้หน่อยนะคะ
day 1 27/10/11==> Geneva>Zermatt  เดินเล่นในเมือง
day 2 28/10/11 ==>Zermatt =>Gornergrat
day 3 29/10/11 ==> zermatt> Lauterbrunnen - Kleine Scheidegg - Jungfraujoch Grindelwald - Interlaken Ost. (นอน interlaken)
day 4 30/10/11 (วันครบรอบแต่งงาน) interlaken>Bern>thun ล่องเรือ >interlaken (นอนinterlaken)
day 5 31/10/11 ==> interlaken>luzern (ไปไหนได้อีกไม๊คะ) นอน luzern
day 6 1/11/11 ==> Luzern >Zuric>Stein Am Rhein>Schaffhausen - Rhein Fall> St Gallen >> Appenzell > Luzern
day 7 02/11/11 ==> Golden pass line >Vevey-Montreux>Geneva
day 8 03/11/11 ==>Geneva>paris

จากคุณ : แมงโม้ไม่โม้
เขียนเมื่อ : 12 ก.ย. 54 22:23:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com