Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปรึกษา ปัญหา เที่ยวเกาหลี เซจู โซล ประมาณ 1-2 วัน ><" ติดต่อทีมงาน

กราบสวัสดีพ่อแม่พี่น้องทุกท่านที่เห็นใจ จากหัวข้อกระทู้ของกระผมนะครับ

อันดับแรกเลย คือ ตอนนี้กระผมอยู่ที่อเมริกา ครับ แล้วมีความจำเป็นต้องเดินทางไปเกาหลี

เพื่อไปงานสัมมนาที่เกาะเซจูอ่ะครับ โดยงานมีวันที่ 14-17 ตุลาคม 54 ครับ

=== คำถามที่ 1 === ปกติแล้วการเดินทางจากประเทศอื่นๆ ไปยังเกาหลี เที่ยวบินมักจะลงที่สนามบิน Incheon ใช่ไหมครับ

แล้วทีนี้ผมจะเดินทางไปเกาะเซจูเยี่ยงไรดีครับ ระหว่างเครื่องบิน เรือ หรือว่ารถไฟแล้วต่อเรือ >.<"

หลังจากงานสัมมนาผมจองห้องพักไว้จนเช็คเอ๊าท์วันที่ 18 ต.ค. อ่ะครับ แล้วคุณแม่พร้อมคณะจากประเทศไทยจะมาทัวร์ที่เกาหลี

แล้วให้ผมรอไปเที่ยวด้วยกัน โดยผมต้องมารอที่แถวสนามบิน Incheon ซึ่งคาดว่าจะพักอยู่ที่โซล เพราะว่ามีเพื่อนเรียนอยู่ที่มหาลัย Seoul National University ครับ

=== คำถามที่ 2 === ตอนกลับจากเซจูไปโซลเนี่ยแหละครับ กลับยังไงดี ???

- ออกแต่เช้าวันที่ 18 ไปขึ้นเรือ ข้ามไปที่ Mokpo แล้วต่อรถไฟตอนประมาณ 14.30 แล่นไปถึง Seoul เลย

- รอเรือจาก Jeju ไป Incheon ตอนเย็น แล้ววันที่ 18 ช่วงเช้าก็หาที่เที่ยวใน Jeju ไปก่อน (แล้วถ้าเที่ยวใน Jeju การเดินทางลำบากหรือไม่ครับ เพราะเหมือนว่าการคมนาคมจะไม่ค่อยสะดวกเท่าไหร่ ... จากการศึกษามาน้อยนิด = =")

=== คำถามที่ 3 === ที่ Seoul จะหาที่พักยังไงดีครับ แบบว่าควรจะใกล้สถานีรถไฟใต้ดินหรือเปล่าครับ หรือว่าอยู่ใกล้ใจกลางแหล่งท่องเที่ยวดีครับ

เท่านี้ก่อนดีกว่าเนอะครับ เดี๋ยวจะเป็นการรบกวนมากเกินไปครับ (หรือนี่มันก็มากไปแล้วหว่า =o=")

ขอบพระคุณทุกท่านมากนะคร้าบบบ ....

ปล. ปกติเวลาผมต้องเดินทางไปต่างประเทศเอง (แบบที่ไม่ได้ไปกับทัวร์) ผมมักจะซื้อหนังสือท่องเที่ยว มาอ่าน

และวางแผนก่อนเดินทางนะครับ แต่ทีนี้พอดีว่าอยู่ที่อเมริกา ไม่รู้จะไปหาหนังสือที่ไหนดี พร้อมกับไปงานสัมมนาแบบกระทันหัน

ไม่ทันตั้งตัวน่ะครับ ห้องพักก็เกือบจองไม่ทัน แหะๆ ^^" เลยต้องมารบกวนพี่ๆ ห้องนี้อ่ะคร้าบ \(^o^)/

จากคุณ : armsu
เขียนเมื่อ : 13 ก.ย. 54 11:59:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com