Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++ ไปเที่ยวญี่ปุ่นคนเดียว ขอปรึกษาหน่อยครับ +++ ติดต่อทีมงาน

พอดีผมมีแพลนเดินทางไปญี่ปุ่นกับทัวร์ วันที่ 27 - 31 ต.ค. แต่ผมขอเลื่อนตั๋วขากลับอยู่ต่อเองอีก 3 วัน โดยคิดว่าจะอยู่แต่ในโตเกียว แต่ครั้งนี้ไม่ใช่การเดินทางไปญี่ปุ่นครั้งแรก (แต่เป็นครั้งแรกของการไปคนเดียว T-T )

แต่ด้วยความที่ไม่เคยไปเที่ยวญี่ปุ่นคนเดียวมาก่อน เลยอยากทราบว่า

1. คนที่เคยไปเที่ยวคนเดียว ไปพักที่ไหนกันครับ ผมไม่เคยนอน Dorm มาก่อน แล้วพอมีที่พักแนะนำบ้างไหมครับ (ครั้งก่อนไปพักข้าวสารโตเกียว แต่ไปเที่ยวกับเพื่อน ๆ นอนเป็นห้อง Private ครับ )

2. เวลาเที่ยวไปสถานที่ต่าง ๆ รู้สึกเหงากันบ้างหรือเปล่าครับ แล้วมีวิธีจัดการกับมันยังไง ญี่ปุ่นมีผับเหมือนเมืองไทยไหมครับ ที่ไม่ใช่บาร์นั่งดริ้งค์ หรือ คาราโอเกะ อยากไปแดนซ์เผื่อแก้เหงาได้

อยากทราบประสบการณ์เพื่อน ๆ อ่ะครับ ว่าไปไหนมาไหนคนเดียว ไปที่ไหนกันบ้าง มีอะไรน่าสนใจ เผื่อจะได้เอามาปรับใช้ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : zaxofone
เขียนเมื่อ : 13 ก.ย. 54 15:16:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com