Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มาแนะนำที่พักที่เพิ่งไปพักมาใน Paris +ประสบการณ์เล็กๆน้อยๆมาแชร์ครับ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ

ไม่ได้มาเขียนอะไรบน Blue Planet นานแล้ว พอดีว่าเพิ่งไปเที่ยวฝรั่งเศส+เบลเยียมมาทั้งหมด 14 วันไม่รวมวันบินไปกลับ ก็เลยอยากเอาข้อมูลดีดีกับปสกที่ได้เจอมาฝากครับ เผื่อว่าจะเป็นประโยชน์กับคนที่กำลังหาข้อมูลไปเที่ยวฝรั่งเศสเป็นครั้งแรกอย่างผม

อนึ่ง...ทุกสิ่งเป็นมุมมองของผมนะครับ หากสิ่งใดผิดถูก ขาดตกบกพร่องไป ขอให้เพื่อนๆที่ทราบข้อมูลที่ถูกต้องเพิ่มเติม แก้ไขให้ด้วย และอย่าว่ากันนะครับ

------------------------------------------------------

เริ่มจากที่พักที่อยากจะแนะนำก่อนนะครับ พักใน Paris ที่เดียว 8 คืน ลักษณะเป็นบ้านหลังหนึ่งมี 3 ชั้น ชื่อว่า Loft Hotel ห้องที่ผมพักเป็นแบบ suite เป็น 1 ห้องในบ้านหลังนี้ไม่ใช่ได้ทั้งหลังนะครับ

รายละเอียดอื่นๆดูได้จากในเวปไซต์โรงแรมครับ

http://www.loftparis.fr/

ข้อดีที่ผมประทับใจสำหรับที่นี่

-เรื่องแรกคือราคา ยิ่งพักมากคืนยิ่งราคาถูกลงครับ ของผมเลือกห้อง suite พัก 3 คน 7 คืนขึ้นไปจ่ายคืนละ 110 ยูโร ที่นี่มีห้องพักหลายแบบ จำนวนคนไม่เท่ากัน (รายละเอียดดูในเวปไซต์เองนะครับ)

-ภายในห้อง มี 1 ห้องนอน 1 ห้องน้ำ 1 living room และส่วนทำครัว ภาพนี้เป็น living room ตอนมาถึงของตั้งเพียบ

จากคุณ : ilovesassygirl
เขียนเมื่อ : 13 ก.ย. 54 23:18:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com