Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผู้เชี่ยวชาญสิงคโปร์ รบกวนตรวจการบ้านหน่อยค่า ติดต่อทีมงาน

ทริป สามวัน สองคืน ค่ะ ไปกับคุณแม่ ไปครั้งแรก กลัวหลงทาง T_T

ตัวเราเองเป็นคนชอบถ่ายรูปนะคะ ส่วนคุณแม่ชอบไหว้พระค่ะ ถ้ามีที่ท่องเที่ยวไหนเหมาะกับเรา รบกวนแนะนำด้วยนะคะ

นี่เราทำมาคร่าวๆ รบกวนชี้แนะด้วยค่ะ ถ้าบอกเส้นทางได้จะดีมาก

ขอบคุณค่า 

Day 1

10.25          ถึงสนามบินซางฮี ตามกำหนดการของ Air Asia (นี่เวลาท้องที่ใช่ไหมคะ?)

11.00          ผ่าน ต.ม. ซื้อ EZ-link (หรือซื้อ Tourist pass ดี) ซื้อซิม (สำหรับ iPhone 4 ไม่ใช้โทรเลย ใช้แต่ดาต้า ซื้อซิมไหนดีคะ ราคาเท่าไร มีขายที่ไหน)

12.00          Check-in ที่ Frangrance Sapphire เพื่อฝากกระเป๋า

12 – 2 โมง นั่งรถเมล์มาลง China Town (ไม่เคยมาจะลงถูกป้ายไหม) ตะลุย China Town ไปวัดแขก วัดเขี้ยวแก้ว และข้าวมันไก่เทียนเทียน (แล้ววัดเจ้าแม่กวนอิมอยู่แถวไหนอ่ะคะ อยากไปด้วย)

2 – 4 โมง    ไป orchard  (ไปยังไงคะ ต้องกลับไปตามหา MRT Chinatown ไหมเนี่ยยยย หลงทางแน่ช้านนนน) ไม่ได้อยากช๊อปอะไรมาก แต่มาทั้งทีก็ควรจะมาดูซักหน่อย (มี H&M ไหมคะ)

4 – 1 ทุ่ม     นั่ง MRT ไpromenade เพื่อไป fountain of wealth (เค้าปิด ไม่ให้แตะน้ำตอนกี่โมงอ่ะคะ) แล้วก็ไป merlion park (เดินยังไงเนี่ย หรือนั่ง MRT ไปดีคะ พอดีไปกับแม่ ไม่อยากให้เค้าเดินเยอะค่ะ และแวะทานข้าวตรงไหนดีคะ ขอราคาย่อมเยาก็ดีค่า)

2 ทุ่ม          ไปเดิมเล่น clark quay นิดนึง อยากเห็น แต่คุณแม่คงไม่สนใจเท่า เดินดูแปปเดียวก็กลับแล้วค่ะ

Day 2

9 โมง          กินข้าวเช้าที่ไหนดีคะ Yakun kaya เปิดหรือยังเอ่ยยยย

10 โมง        ไป USS ค่ะ ก็อยู่จนดึกเลยเนอะ จะได้เล่นครบไหมเนี่ย (ซื้อด้วยโปรมาสเตอร์การ์ด มีอะไรที่ควรรู้ไหมคะ ไม่แน่ใจว่ามันใช้อะไรได้บ้าง)

6 โมง          น่าจะเล่นเสร็จประมาณ 6 โมงหรือป่าวคะ กะว่ามาเดินเล่นบนเกาะซักพักถ่ายรูปกับพ่อสิงโตซักหน่อย  แล้วก็ทานข้าวเย็นที่ไหนดีคะ food court  ใน Vivo หรือมีที่อื่นแนะนำไหม

2 ทุ่ม          China town night street น่าเดินไหม หรือควรจะกลับบ้านไปนอนซะ

Day 3

9 โมง         Check out ทานข้าวเช้าที่ไหนดีคะ คุณแม่อยากไป Chinese Garden ค่ะ ไปก็ไม่เป็นค่ะ ส่วนเราอยากไปเดินถ่ายรูปที่ Arab Street

Flight 5.30 p.m. ค่ะ กะจะไปซัก 3 โมง จะมีเวลาพอ shop Charles&Keith ที่ duty free ไหมคะ (duty free อยู่ตรงไหนง่า)

แล้ว VAT และ GST refund ทำนานไหม ทำในกรณีไหน และต้องเตรียมเอกสารใดบ้าง

คำถามสุดท้าย ระหว่างวัน iPhone แบตหมดแน่เลย ทำไงดีคะ T___T มันคือแผนที่เลยนะ ถ้ามันดับไป ชีวิตเราคงจะดับหนทางไปด้วย ไม่นะ

ขอบคุณผู้รู้ทุกท่านล่วงหน้าค่ะ 

จากคุณ : untitled_me
เขียนเมื่อ : 14 ก.ย. 54 00:09:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com