Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เพิ่งรู้ว่าตัวเองติด Blue Planet (มาก ๆ ) ติดต่อทีมงาน

ขออนุญาตเล่าถึงความตลกของตัวเองค่ะ
2-3 วันนี้ไปหาซื้อหนังสือโลกเหงาที่ออกมาใหม่
ภาษาไทยฉบับที่ 1 ด้วยความอยากรู้ว่าจะเป็นอย่างไรบ้าง

เรา : พี่คะ Blue Planet ยังมีเหลือมั้ยคะ
พนักงาน : ไม่มีค่ะ
เรา : หามาตั้งหลายร้าน  หลายวันละ ไม่มีซักร้านเลยค่ะ
พนักงาน : ไม่เคยได้ยินชื่อหนังสือนี่เลยค่ะ
เรา : โหย พี่คะ หนังสือออกจะดัง ไม่เป็นไรค่ะพี่ สงสัยหมดเร็วเดี๋ยวไปหาร้านอื่นก็ได้ค่ะ ขอบคุณค่ะ
พนักงาน :  (นิ่งไปซักพัก ) ....น้องคะ  Blue Planet นี่มันในพันทิพนี่นา  เค้ามีหนังสือออกมาด้วยเหรอคะ พี่ไม่เคยเห็น พี่เห็นมีเเต่ Lonely Planet
เรา : นิ่ง เพล้งงงงง เออจริงค่ะ พี่ Lonely Planet ค่ะ จะซื้ออันนี้ล่ะค่ะ เเต่พูดผิดมาตลอด มิน่า ไม่มีร้านไหนมีเลย
พนักงาน : หัวเราะคิก ๆ พร้อมกับหยิบหนังสือให้ 100 บาทค่ะ น้อง
เรา : เเบบว่า มันติดปากค่ะพี่ จำผิดซะงั้น ..ถ้าพี่ไม่ทักไม่ได้อ่านเเน่เลย
ขอบคุณพี่มากนะคะ

แก้ไขเมื่อ 15 ก.ย. 54 23:41:41

จากคุณ : prdd26
เขียนเมื่อ : 15 ก.ย. 54 22:53:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com