Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากแบกเป้เที่ยวจีนเอง Guangzhou Guilin Shenzhen ไม่ได้ภาษาจีนเลยจะยากไหมค่ะ ติดต่อทีมงาน

อยากไปหลังปีใหม่หน่ะค่ะ พอดีว่าเคยไปแค่ Hong Kong + Macau มาก่อนเท่านั้นเองค่ะไม่เคย

ข้ามไปฝั่งแผ่นดินใหญ่เลย ตอนนั้นอยากจะลองข้ามไป  เล่น ๆ จากฝั่ง  Macau เหมือนกันแต่ภาษา

ลำบากมากแถมข้อมูลเที่ยวจีนก็ไม่แน่นเลยยังไม่กล้าข้ามไป เลยอยากรู้ว่าต้องทำการบ้านเรื่องรถทัวร์

รถไฟ จากที่ไหนยังไงดีค่ะ มี guide book อะไรแนะนำบ้างไหมค่ะ อยากไปเที่ยวเรื่อย ๆ ไม่

รีบค่ะ ตั๋วหางแดงราคายังรับได้อยู่เลยจะเริ่มจาก Bkk - Guangzhou

จากนั้นค่อยไปต่อ Guilin แล้วจะยิงตรงไป Shenzhen ก่อนเข้า Hong Kong แบบนี้จะยาก

ไหมค่ะ อยากกลับไปเยือนฮ่องกงอีกรอบเพราะประทับใจอะไรหลายอย่างทีนั่นมากค่ะ

คิดถึงอาหารอร่อยรสชาติถูกปากที่นี่มากที่สุดเลยค่ะ อิอิ

จากคุณ : au-utcc
เขียนเมื่อ : 16 ก.ย. 54 12:58:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com