Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Vietnam ขอคำแนะนำเส้นทางเวียดนามกลางค่ะ Vietnam ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะสมาชิกชาวบลู เราซุ่มอ่านห้องนี้นานมากจนเราอยากจะแบ็กแพ็กไปเองบ้าง ตอนนี้สนใจเวียดนามกลางค่ะก็พยายามหาข้อมูลอ่านกระทู้เก่าๆจนตาลายแล้ว มันน่าไปทุกที่เลย แต่ก็สรุปเอาว่าจะไปไม่กี่เมืองใกล้ๆกันก่อน ช่วยดูเส้นทางคร่าวๆที่จะไปก่อนนะคะ (ไปทางรถค่า)

วันที่1.จากหมอชิตไปมุกดาหาร (ออกค่ำถึงเช้า)
วันที่2.สะหวันนะเขต ผ่านลาวบาวแล้วไปนอนที่เว้ (คงถึงตอนค่ำใช่ปะค่ะ)
วันที่3.อยู่เที่ยวที่เว้
วันที่4.ยังหว่าเว้ต่ออีกคืน
วันที่5.ออกจากเว้มานอนดานัง
วันที่6.ออกจากดานังไปฮอยอัน คืนนี้นอนฮอยอัน
***ส่วนตรงวันที่7นี่แหละค่ะที่เราไม่รู้ว่าจะใช้เส้นทางไหนต่อดี
วันที่7.ออกจากฮอยอันจะเข้าลาวที่สาระวันได้ปะค่ะ คือเราต้องการจะไปนอนปากเซ
หรือว่าจะต้องย้อนกลับทางเดิมค่ะ (ถ้าไปได้เราวางแผนวันที่8ไว้ตามนี้นะคะ)
วันที่8.ออกจากปากเซกลับไทยที่ด่านช่องแม็กแล้วก็ต่อเข้ากรุงเทพเลย

ขอบคุณที่กรุณามาช่วยตอบนะคะ (จะไปไม่กี่วันนี้แล้วแต่ก็เพิ่งจะมาถาม อยากจะเขกหัวตัวเองจริงๆ) หรือถ้าที่ไหนสวยและมีอะไรให้เดินเล่นเยอะก็แนะนำด้วยนะคะ จะได้นอนเพิ่มอีก55+ เพราะตั้งใจไปประมาณ10วันน่ะค่ะ

แก้ไขเมื่อ 17 ก.ย. 54 01:12:54

จากคุณ : <<<<iwannabealittlegirl>>>>
เขียนเมื่อ : 17 ก.ย. 54 01:12:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com