Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

> > > > รบกวนตรวจการบ้านทริป UK ด้วยครับ พร้อมหลายคำถาม (อาหารที่เอาเข้าได้, ของน่าฝากซื้อ, รถไฟไป MAN+EDI) ติดต่อทีมงาน

ไป สิบเอ็ดวัน รวมเดินทาง ต้นเดือนหน้าแล้วครับ

แผนมีดังนี้

วันที่ ๑
ออกเดินทาง ถึงอังกฤษค่ำๆ ซื้อบัตรออยสเตอร์ กับ ทราเวลการ์ด โซน ๑ นอนโรงแรมแถวสนามบิน

วันที่ ๒
เช้า เช็คเอ้าท์ เอากระเป๋าไปฝาก Victoria Coach Station
เที่ยว Westminster Cathedral, Buckingham Palace, House of Parliament, Big Ben, London Eye, Themes river cruise (City Cruise), Camden Market
กลับไปเอากระเป๋า นอน Travelodge ค่ำๆ ไป Trafalgar Square เดินริมแม่น้ำ Thames

วันที่ ๓
เช้า ออกไปฝากกระเป๋าที่เดิม
เที่ยว Hyde Park, Marble Arch, Primark, Gealese, Oxford street, Bond street (Lane), Covent Market, Soho, London China Town

เย็น ไปเอากระเป๋า ขึ้นบัสไปออกซฟอร์ด นอน Travelodge เหมือนเดิม

วันที่ ๔
ออกเที่ยว Oxford County Hall, Oxford Castle, Bicester, Christ Church, Oxford Town Hall, Radcliffe Camera, Bodleian Library
นอนที่เดิม อีกคืน

วันที่ ๕ - ๖
เช่ารถ ขับเที่ยว จาก Oxford ไป Cardiff นอนนั่นคืนนึง
อีกวันขับกลับ ว่าจะแวะแถวๆ Bourton-on-the-Water, Bibury, Bath

วันที่ ๗
คืนรถที่ ออกซ์ฟอร์ด นั่งรถไฟกลับลอนดอน เช็คอิน
เที่ยว St. Paul Cathedral, Millenium bridge,Tate Modern, National History Museum, Science Museum, Harrods, Tower of London, Tower Bridge, London Bridge

วันที่ ๘
เช้า นั่งรถไฟไป แมนเชสเตอร์ นอนกับเพื่อนคืนนึง ให้เพื่อนพาเที่ยวครับ ยังไม่รู้จะไปไหน และยังไม่รู้จะไปยังไง แนะนำด้วยครับ

วันที่ ๙
เช้า นั่งรถไปอีดินเบิร์ก ยังไม่ได้จองรถไฟเลย มีสายไหนเดินทางจากแมนเชสเตอร์ไปอีดินเบิร์กไหมครับ ยังไม่ได้วางแผนเที่ยว แต่จองที่นอนแล้วครับ

วันที่ ๑๐
เที่ยวอีดินเบิร์กอีกวันนึง เย็นนั่ง Coach กลับลอนดอนครับ ถึงเช้าวันที่ ๑๑ เลย (ประหยัดค่าโรงแรมได้คืนนึง)

วันที่ ๑๑
หาที่อาบน้ำ ที่ไหนดี? เก็บตกลอนดอน ซื้อของฝาก กลับบ้านเที่ยวบินรอบดึกครับ

ช่วงหลังๆ ที่ไม่ค่อยได้วางแผนเพราะเพื่อนฝากมาครับ ผมคิดเองไม่ออก ส่วนแรกๆ ที่แน่นๆทั้งหลาย เพื่อนคิดหมดเลยครับ ฮ่าฮ่าฮ่า

เพิ่มคำถามครับ

บิน EVA Air เป็นอย่างไรบ้างครับ

เพื่อนที่จะไปนอนด้วยฝากซื้อแมลงทอดจากไทย ถามว่าจะเอาเข้าอังกฤษ จะมีปัญหาไหมครับ ??

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบนะคร้าบบบ :D

จากคุณ : Phmatzue
เขียนเมื่อ : 17 ก.ย. 54 06:38:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com