Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ในสภาวะเงินเยนแข็งๆ แบบนี้ เที่ยวญี่ปุ่นด้วยงบ 4 หมื่นบาท ไม่รวมตั๋วเครื่องบินไหวมั้ยครับ? ติดต่อทีมงาน

เห็นมีกระทู้นี้  http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E10984050/E10984050.html  ถามเกี่ยวกับเที่ยวญี่ปุ่นกับงบ 4 หมื่นบาทไม่รวมตั๋วเครื่องบิน    ดูเวลาในกระทู้ ก็เดือนที่แล้วเอง  เงินเยนก็แข็งค่าขนาดนี    ก็เลยเอามาถามเพื่อความแน่ใจอีกที

คืออยากไปญี่ปุ่นช่วงปิดเทอม ไปเองคนเดียวอ่ะครับ
จะไปอยู่เที่ยวสัก 5 วัน ชอบเที่ยวธรรมชาติ ถ่ายรูปใบไม้แดง
อากาศเย็นๆ สบายๆ นอนโรงแรมธรรมดาๆ ก็ได้ ไม่ต้องหรูหรา

เพราะตอนไปเกาหลีก็นอน 3-4 ดาวกับ Guest House แค่นี้
เรื่องกินก็สบายๆ ยังไงก็ได้ ไม่กินเนื้อวัวก็แค่นั้น

อีกทีนะครับงบ 4 หมื่นบาท(ไม่รวมตั๋วเครื่องบิน) กับการเที่ยวญี่ปุ่น 5-6 วันคนเดียวนี่ เพียงพอไหม?

ขอบคุณครับ

ขอถามเพิ่มเติมนิดครับ :  4 หมื่นบาท นี่ประมาณ 1 แสนเยน ผมเข้าใจถูกไหมครับ?   (ไปค้นหาวิธีคูณมา เค้าบอกว่า สมมุติของ 7000 เยน ให้เอาจุดทศนิยมไว้ที่ 70.00 แล้วคูณด้วยอัตราแลกเปลี่ยน ตอนนี้็ก็ .40  ก็เป็น 70.00*40=2800 บาท  ถูกไหมครับ?)

แก้ไขเมื่อ 17 ก.ย. 54 06:56:06

จากคุณ : Kradanseetao
เขียนเมื่อ : 17 ก.ย. 54 06:44:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com