Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เรื่อง JR Pass กับการจองที่นั่งรถไฟครับ ติดต่อทีมงาน

วันนีขอสอบถามเรื่องการจองที่นั่งรถไฟโดยใช้ตั๋ว JR Pass

ผมจะไปญี่ปุ่นประมาณ 10วัน วันที่ 1-4 อยู่ที่ฮอกไกโด โดยจะซื้อ Hokkaido pass ใช้ก่อน
วันที่ 5 เป็นต้นไป จะเริ่มใช่้ JR Pass เพราะจะเดินทางลงมาโตเกียว

อยากถามว่า ประมาณวันที่ 5 ที่วางแผนไว้ผมจะเดินทางจากSapporo มาโตเกียวนั่งshinkansen โดยใช้ JR Pass คิดว่าควรจะต้องไปจองที่นั่งรถไฟก่อนวันเดินทางสัก 1-2วัน แต่ถ้าไปจองที่นั่งก่อน แล้ว JR Pass ยังไม่ได้เปิดใช้ จะจองได้ไม๊ครับ
ถ้าจองไม่ได้ มีวิธีไหนแนะนำไม๊ครับ

อีกเรื่องคือ ผมควรจะเดินทางจากซัปโปโรมาโตเีกียวด้วย shinkansen หรือ night trian ดีคับ แล้วถ้าแนะนำnight train ผมจะไปจองที่นั่งยังไง เพราะ JR Pass ยังไม่ได้เปิดใช้ จองที่นั่งล่วงหน้า 2-3วันทันไม๊ครับ

ช่วงเวลาที่ผมจะเดินทางคือ 21-30 ธ.ค. ครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : shinnie
เขียนเมื่อ : 17 ก.ย. 54 12:02:00 A:171.97.3.214 X: TicketID:059756

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com