Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อังกฤษ/ลอนดอน >> สอบถามเรื่องโรงแรม การเช่ารถขับ ... รักคนตอบ ติดต่อทีมงาน

พาพ่อแม่พี่น้อง ไปเที่ยวอังกฤษ รวม 5คน เดือนหน้าค่ะ
ถามเลยละกันค่ะ

1. เครื่องลงที่ heathrow 7 โมงเช้า ถ้าอยากให้พ่อแม่ได้อาบน้ำ พักก่อนออกไปเที่ยว จะเป็นไปได้มั้ยคะ

2. หลังจากเที่ยวลอนดอน 2 วัน(โดย public transport) จะเช่ารถขับไปนอกเมืองค่ะ ยังสงสัยเรื่อง congestion charge ถ้าหากเรารับรถจากในเมือง ขับออกนอกเมือง มันต้องเสียเงิน เท่าไหร่ ยังไง จ่ายที่ไหนเหรอะคะ  
แล้วการขับในลอนดอน (แค่ขับออกนอกเมือง ไม่ได้แวะเที่ยวในเมือง) มันจะลำบากมั้ย เพราะพ่อกับน้องชาย ดูกังวลกันมากถ้าจะต้องขับในลอนดอน

3. ตอนนี้กำลังหารถเช่าอยู่ เจอของ arguscarhire เรายังงงๆระบบเค้าอยู่อ่ะค่ะ เหมือนเค้าเป็นเครือข่าย ไปรับรถมาจากบริษัทอื่นๆ เช่น avis, triffty, budget ฯลฯ รึป่าว?  อ่านเองแล้วงง เหมือนเค้ายังให้รายละเอียดการเช่าไม่ครบ  >> สรุปคือ สงสัยว่า ถ้าเช่ากับเวบแบบนี้มันโอเคมั้ยคะ มันจะมีพวก hidden cost อื่นๆอีกมั้ย  หรือควรจะไปเช่าที่ไหนดีคะ

4. ค่าน้ำมันในอังกฤษ แพงมั้ยคะ?

ถามยาว+ งงๆ  แต่ถ้าใครกรุณาตอบ จะเป็นพระคุณอย่างสูงค่ะ

จากคุณ : clip_pee
เขียนเมื่อ : 18 ก.ย. 54 00:09:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com