Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จัดทริป 5 วัน 4 คืน ขับรถในไต้หวัน เน้นเที่ยวธรรมชาติ ติดต่อทีมงาน

22-26 ต.ค. 54 นี้ ผมวางแผนไปเที่ยวไต้หวัน 2 คนกับแฟน ซึ่งอยากไปมานานแล้ว  แต่เน้นท่องเที่ยวแบบธรรมชาติสดชื่นๆ และอยากขับรถเที่ยว Central Cross-Island Highway ด้วยครับ ตอนนี้ขับรถเป็นแล้วกะว่าจะเช่ารถจากไทเปไปเลยครับ รบกวนพื่อนๆ ดูทริปให้หน่อยครับว่าโอเครึยัง

วันแรก - บินคาเธ่ย์ ถึงไทเป 14.55 น. เข้าโรงแรม (ยังไม่ได้เลือก) แล้วไปไทเป 101 เดินเล่น 

วันสอง - รับรถเช่า 8.00 น. (กำลังหาอยู่) เริ่มต้นเดินทางจากจุด ออกเดินทางสู่ จุด ทะเลสาบสุริยันจันทรา (Sun Moon Lake) ตั้งใจไปพักที่ Lauel Villa เที่ยวอยู่ในบริเวณใกล้ๆ

วันสาม - ดูพระอาทิตย์ขึ้น ออกจากทะเลสาบ 9.00 น. ขับรถไป Taroko ที่จุด ผ่านเส้นทาง Central Cross-Island Highway แล้วเที่ยว Taroko ค้างคืนใน Taroko (กำลังหาที่พัก)

วันที่สี่ - เริ่มขับรถต่อ 8.00 เช้า เที่ยวเก็บตก Taroko แล้วขับกลับไทเปคืนรถ จุด จริงๆ ถ้ามีเวลาเหลือจะแวะฮัวเหลียนด้วย 

วันที่ห้า - สบายๆ ในไทเปช้อบปิ้ง เดินพิพิธภัณฑ์ กินข้าว บินคาเธ่ย์เครื่องออก 18.45 น.

มีคำถามด้วยครับ

1. ขับรถขึ้นเขาทางอันตรายมั้ยครับ ประสบการณ์ จขกท เคยขึ้นแค่ยอดดอยอินทนนท์ (ขับเอง) ใช้ Honda City AT และไม่เคยขับพวงมาลัยซ้าย 

2. ปั๊มน้ำมันบนเขามีให้เติมตลอดทางมั้ยครับ กลัวน้ำมันหมด 

3. หิมะจะลงรึยังครับเห็นบางรีวิวมีโซ่พันล้อด้วย 

4. ผมจะขับความเร็วประมาณ 110-120 กม/ชม. ไม่แน่ใจว่าจะไปทันตามตารางที่วางไว้มั้ยครับ

5. Taroko นี่ถ้าเอารถไปด้วยพอลงเดินไปแล้วถึงจดเที่ยว ต้องเสียเวลาเดินกลับทางเดิมใช่มั้ยครับ เห็นบางคนเช่าคนขับเค้าจะขับไปรอปากทางได้

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบครับ

จากคุณ : Champoo Extra Care
เขียนเมื่อ : 18 ก.ย. 54 08:35:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com