Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำเรื่อง "ญี่ปุ่น" ด้วยครับ ติดต่อทีมงาน

ผมกำลังวางแผนจะไปญี่ปุ่นครับ แผนคือ
พักที่ โตเกียว เที่ยว โตเกียว- นิกโก้- โยโกฮาม่า- คามาคุระ- ฮาโกเน่
แล้วย้ายไปพักที่ โอซาก้า เที่ยว โอซาก้า- เกียวโต- โกเบ- ฮิเมจิ- นาระ
อยากสอบถามดังนี้ครับ
1. ถ้าต้องการเที่ยวให้ครบเนี่ย ต้องใช้เวลาประมาณกี่วันครับ ที่วางไว้คือ สัก 10 วันเอง
2. งบจะสักประมาณเท่าไหร่ครับ(ไม่รวมตั๋วเครื่องบิน) ถ้าพักห้องส่วนตัว แต่ห้องน้ำรวม
3. เรื่อง pass ครับ กำลังคิดว่า จะซื้อ JR east pass + ตั๋วไป Osaka + KTP
หรือ ซื้อ JR pass ไปเลยดี
4. เรื่องตั๋วเครื่องบิน ถ้าขาไปลง นาริตะ ขากลับขึ้น คันไซ มันจะแพงกว่าขึ้นลงที่เดียวกันไหมครับ

ขอบคุณมากๆเลยครับ......

จากคุณ : หมอกขาวในควันไฟ
เขียนเมื่อ : 18 ก.ย. 54 23:42:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com