Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำเที่ยว Christmas Market @ Europe ค่ะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ มีแผนที่จะพาคุณแม่ไปเที่ยวแถบยุโรปช่วงต้นเดือนธันวาเนื่องจากคุณแม่อยากไปชมบรรยากาศ Christmas Market เลยวางแผนให้ไปเที่ยวชมวิวตามประเทศต่างๆแถบนั้นด้วยค่ะ อยากจะขอคำแนะนำจากเพื่อนๆค่ะ ว่าแผนที่วางไว้ควรปรับเปลี่ยนอย่างไรบ้างให้เหมาะสมกับการเดินทางกับผู้สูงวัยค่ะ การเดินทางตั้งใจจะพาคุณแม่เที่ยวเองแบบไม่ง้อทัวร์ค่ะ เรื่องโรงแรมยังไม่ได้ศึกษาเลยค่ะ รบกวนช่วยแนะนำด้วยอีกเรื่องนะคะ

วันที่1 เดินทางถึงสนามบินเวียนนา 9:30น. รอขึ้นรถ orange way ไปบูดาเปส อันนี้ไม่ทราบว่ารอบ11:00 จะมีหรือขึ้นทันหรือเปล่า ถ้าไม่มีก็รอรอบ13:00น. พักบูดาเปสค่ะ

วันที่2 เที่ยวในบูดาเปส พักบูดาเปส

วันที่3 เดินทางไปปราก ด้วยรถ orange way หรือ student agency ช่วงเช้า ไปถึงปรากบ่าย-เย็น พักที่ปราก

วันที่4 เที่ยวในปราก พักที่ปราก

วันที่5 เที่ยว Dresden. หรือ Kalovy Vary. ด้วย Student Agency bus พักที่ปราก

วันที่6 ไป Cesky Krumlov ด้วย Student Agency Bus. พักที่Cesky Krumlov

วันที่7 เที่ยวในCesky เที่ยง-บ่ายเดินทางไป Salzburg อันนี้ยังไม่แน่ใจว่าจะไปขึ้นรถไปที่Linz หรือนั่งรถตู้ตรงไปดีกว่ากันค่ะ รบกวนแนะนำด้วยค่ะ. พักที่Salzburg

วันที่8 เที่ยว Hallstatt. กลับมาพัก Salzburg

วันที่9 เที่ยว Konigssee กลับมาเอากระเป๋าที่Salzburg. แล้วเดินทางไปMunich ด้วยรถไฟ พักที่Munich

วันที่10 ไป Nurnberg เที่ยวChristmas Market กลับมาพัก Munich

วันที่11 ไป Oberammergau และ Mittleward กลับมาพัก Munich

วันที่12 เที่ยวในเยอรมันแต่ยังไม่แน่ใจว่าจะไปไหนดีค่ะ อาจจะเป็น Passau หรือ Lindau ค่ะ รบกวนแนะนำเมืองอื่นๆที่ควรไปด้วยนะคะ (ปราสาทนอยชวันสไตน์ กับ ยอดเขาซุกสปิทเซ่ เคยไปมาแล้วค่ะ)

วันที่13 เที่ยวใน Munich บ่ายๆเดินทางมา Vienna พักVienna

วันที่14 เที่ยวใน Vienna พัก Vienna

วันที่16 เที่ยวใน Vienna เตรียมตัวเดินทางกลับเมืองไทยช่วงค่ำ

ขอคำแนะนำเรื่องแผนการเดินทางและที่พักด้วยนะคะ แล้วช่วงเดือนธันวามีแดดบ้างไม๊ค่ะ หรือว่าครึ้มๆทั้งวัน ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : ขนาบน้ำ
เขียนเมื่อ : 18 ก.ย. 54 23:57:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com