Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

~รบกวนช่วยตรวจทริปเชียงใหม่ให้ด้วยค่ะ~ ติดต่อทีมงาน

พอดีมีแผนเดินทางไปเชียงใหม่ช่วงพืชสวนโลก
เลยจัดทริปคร่าวๆมาให้ช่วยดูหน่อยค่ะ

ตอนนี้ที่วางไว้มี 2 แผนค่ะ
แผนที่ 1
วันศุกร์ : ไปถึงเช้า เช็คอิน แล้วก็ไปขึ้นดอยสุเทพ+ภูพิงค์+ดอยปุย
            บ่ายไปงานพืชสวนโลก ต่อด้วยไนท์ซาฟารีถึงดึก
วันเสาร์ : เช้า ไปสวนสัตว์+aquarium
            บ่ายเดินในเมือง ตลาดวโรรส สะพานนวรัฐ แล้วก็วัดเกตุ
            เย็นๆเดินถนนคนเดินวัวลาย
วันอาทิตย์ : เช้าเดินกาดต้นพยอม ต่อด้วยวัดอุโมงค์
                สายๆเดินนิมมานฯ กลับรถรอบค่ำๆ

แผนที่ 2
วันศุกร์ : ไปถึงเช้า เดินตลาดวโรรสก่อนค่อยเช็คอิน
            บ่ายไปงานพืชสวนโลก ต่อด้วยไนท์ซาฟารีถึงดึก
วันเสาร์ : เช้า ขึ้นดอยสุเทพ+ภูพิงค์+ดอยปุยไปสวนสัตว์+aquarium
            บ่ายเดินในเมือง แล้วก็วัดต่างๆ
            เย็นๆเดินถนนคนเดินวัวลาย
วันอาทิตย์ : เช้าไปสวนสัตว์+aquarium
                สายๆเดินกาดต้นพยอม ต่อด้วยวัดอุโมงค์แล้วค่อยกลับมาเดินนิมมานฯ กลับรถรอบค่ำๆ

ปรับไปมา เลยไม่รู้ว่าแผนไหนจะเหมาะกว่ากันน่ะค่ะ
แล้วก็มีคำถามอยากถามเพิ่มคือ
1.พืชสวนโลก ใช้เวลาเดินเท่าไหร่ถึงน่าจะพอคะ
2.วัดในเมือง วัดพระสิงห์/เจดีย์หลวง/พันเตา สามารถเดินถึงกันได้มั้ยคะ
3.กาดต้นพยอมเปิดถึงกี่โมงคะ
อ้อ ลืมบอกไป ว่าพักที่นิมมานค่ะ
คำถามเยอะไปหน่อย แต่ยังไงฝากดูแล้วก็ให้คำแนะนำทีนะคะ ขอบคุณค่ะ m(_ _)m

จากคุณ : mitsuhaji
เขียนเมื่อ : 19 ก.ย. 54 08:43:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com