Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++รถไฟในอิตาลี: จะรู้ได้อย่างไรค่ะ ว่าเที่ยวไหนต้องจองที่นั่ง++ ติดต่อทีมงาน

จะเดินทางไปอิตาลีกับครอบครัว กลางเดือนหน้านี้แล้วค่ะ แต่ยังลังเลว่าจะจองเป็น italy pass เลยดีไหม หรือว่าจะซื้อ point to point อย่างไหนจะถูกกว่ากัน เพราะหาข้อมูลทราบว่า ถึงมี italy pass ก็ต้องถูกบังคับจองที่นั่งอีก 10-15 ยูโร

มีคำถามดังน้นะค่ะ
1.จากหน้าเวบ treinitalia จะดูได้จากตรงไหนค่ะว่ารูทไหนต้องจอง แล้วค่าจองกี่ยูโรกันแน่ (กรณีมี pass ค่ะ)ขอรายละเอียดวิธีการดูด้วยนะค่ะ

2. ค่าตั๋วที่ขึ้นในเวป ที่มี 3 แบบ แบบ flexi นี่คือ เปลี่ยนเวลาได้ไม่จำกัด, แบบ base คือ เปลี่ยนได้หนึ่งครั้ง เราเข้าใจถูกไหมค่ะ ส่วนแบบ mini นี่คือยังไงค่ะ อ่านแล้วไม่ค่อยเข้าใจ แต่เห็นราคาถูกกว่าทุกแบบเลย

3. ถ้าซื้อ แบบ point to point เดินทางด้วยกันสองคนขึ้นไป พร้อมกันจะมีส่วนลดไหมค่ะ

4. ถ้าจะจองที่นั่ง สามารถทำเองทาง internet แล้วตัดบัตรเครดิตได้ไหมค่ะ หรือต้องไปทำกับเจ้าหน้าที่ที่อิตาลีเลยค่ะ แล้วสามารถจองได้ล่วงหน้านานเท่าไหร่ค่ะ

รบกวนทุกท่านด้วยค่ะ

แก้ไขเมื่อ 19 ก.ย. 54 15:41:54

จากคุณ : แม่ด.ญ.ออมสุข
เขียนเมื่อ : 19 ก.ย. 54 15:40:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com