Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

................ไปเกาหลีครั้งแรก!! วันที่ 14-18 ต.ค. นี้ รบกวนสอบถามข้อมูลเรื่องอากาศและduty free ค่ะ................ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะทุกคนที่รักในการเดินทางนะคะ ส่วนใหญ่เราเล่นที่ห้องโต๊ะเครื่องแป้งค่ะ ^^ จะแว๊บๆเข้ามาดูห้องนี้และห้องจตุจักร และก้นครัวบ้าง (ชอบอ่านมากกว่า...อ่านรีวิวต่างๆ แล้วเพลินมากเลย) แต่วันนี้ต้องมีเรื่องให้ทุกคนแนะนำเกี่ยวกับการไปเที่ยวเกาหลีค่ะ..

คือว่าเราจะไปเที่ยวเกาหลีครั้งแรกในชีวิต (แอบตื่นเต้น) ไปกับทัวร์ค่ะ ในวันที่ 14-18 ต.ค. 54 นี้  ลองค้นหาข้อมุลหลายๆที่ ก็มีความรู้หลายๆอย่างมากขึ้น  แต่ก็ยังมีเรื่องสงสัยที่จะให้เพื่อนๆในห้องนี้แนะนำด้วยค่ะ

1 เรื่องสภาพอากาศค่ะ...เท่าที่เราอ่านมา สภาพอากาศตอนนั้นน่าจะเย็นๆ- หนาว ประมาณ 10-15 องศา หรือปล่าวคะ เราจะได้เตรียมเสื้อผ้ากันหนาวไปถูก

2 เรื่องการช็อปปิ้งนิดนึงค่ะ...อยากทราบว่าที่ duty free ที่ไหนถูกกว่ากันคะ  เราอยากซื้อน้ำหอมและครีมมาฝากแม่ค่ะ (พวก DKNY, SKII ประมาณนั้นอ่ะค่ะ) เพราะเครื่องสำอางเกาหลีไม่ค่อยถูกกับแม่สักเท่าไหร่ 55 คือแม่เราไม่ค่อยชอบอ่ะค่ะ แม่เราบอกว่าเหมาะกับวัยรุ่นมากกว่า T_T ก็เลยต้องหาเครื่องสำอางอย่างอื่นไปฝากค่ะ  ก็เลยอยากทราบว่าเครื่องสำอางที่ dutyfree  ซื้อขาไป หรือขากลับที่เกาหลีดี?

และหากท่านใดมีอะไรอยากแนะนำเพิ่มเติมก็ได้นะคะ..ขอบคุณมากๆค่ะ

จากคุณ : น้องหมีสีส้ม
เขียนเมื่อ : 20 ก.ย. 54 16:38:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com