Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[เชียงใหม่]ขอข้อมูลเกี่ยวกับร้านกาแฟ สะเมิง และดอยอินทนนท์หน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

จะไปเชียงใหม่อาทิตย์นี้อ่ะครับ หาข้อมูลมาพอสมควรแล้ว แต่มีบางอันที่ยังขาดอยู่เลยมาขอความช่วยเหลือหน่อยครับ

1.ร้านกาแฟที่เชียงใหม่มีร้านอะไรแนะนำมั่งครับนอกจากวาวี
พอดีว่าเป็นเป็นคนชอบกินกาแฟ เลยอยากจะลองเข้าหลายๆร้าน เอาทั้งในและนอกเส้นนิมมานก็ได้ครับ

2.และถ้าเป็นเฉพาะในนิมมานอยู่ตลอดทั้งวันจะน่าเบื่อไปมั้ยครับ
พอดีไป 4 วัน 3 คืน เลยกะแบ่ง 1 วันไว้นั่งๆนอนๆเดินเล่นในนั้นแบบสบายๆไม่รีบไม่ร้อนอ่ะครับ

3.จากม่อนแจ่มไปสะเมิง ระยะทางประมาณเท่าไหร่หรอครับ เผื่อเวลาเหลืออยากจะลองเลยไปถึงสะเมิงดูครับ
แต่ถ้าไกลมากอาจจะตัดออกเพราะแพลนไว้ว่าจะเอารถมอเตอร์ไซค์ไป

4.รถจากประตูเชียงใหม่ที่ไปจอมทองมีรอบรอบแรกและรอบสุดท้ายกี่โมง และออกทุกๆกี่นาทีอ่ะครับ
ส่วนดอยอินทนนท์ถ้าตัดเรื่องไปดูพระอาทิตย์ขึ้น เวลาที่น่าเที่ยวเป็นประมาณช่วงไหนครับ

5.สุดท้ายวันกลับเช็คเอาท์เที่ยง แต่ขึ้นนครชัยกลับรอบ 3 ทุ่ม ระหว่างนี้พอจะมีที่ไหนให้ฝากสัมภาระได้มั่งมั้ยครับ
หรือว่าต้องแบกไปเองทั้งวันเลย T-T

จากคุณ : dek_ad
เขียนเมื่อ : 21 ก.ย. 54 12:21:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com