Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามค่า จองไป KL พลาดไปเลือก AK ทำไงดีคะ + สอบถามเรื้องตั๋ว infant ที่แพงกว่า ติดต่อทีมงาน

รบกวนด้วยค่า มือใหม่เพิ่งหัดจองครั้งแรกเลย พยายามตั้งแต่เมือคืนแล้ว ไม่ได้เลยมาลองเช้านี้ใหม่ จริงๆอยากได้เชียงรายนะคะ หาไปหามาเอา KL ก็ได้

ยอมรับว่าอ่านคำแนะนำ คำเตือน ที่โพสในทู้แนะนำไม่หมด แบบว่ารีบมากค่า ผิดไปแล้ว ตอนนี้กำลังนั่งไล่อ่านอยู่ ยังอ่านไม่หมด สายไปแล้วไหมเนี่ยเรา

ขอรบกวนสองข้อนะคะ
1.
ด้วยความที่รีบร้อน เิปิดหลายหน้าด้วย คิดไว้แ้ล้วว่าจะเอา FD เวลาสาย เราคลิกอีกหน้านึง แต่ดันตาลายได้ AK มาจนได้ขากลับค่า  หาข้อมูลรู้ว่าเป็นของมาเลย์ แล้วต่างกะของไทยไงคะ แล้วถ้าอยากเลื่อนเวลาช้าขึ้น ทำได้ไหมคะ

2. ตอนแรกเราก็ลังเลอยู่ เพราะตั๋ว infant 520 บาทแพงกว่าตั๋วเด็กอีกทั้งที่นั่งตัก เลยเลือกผู้ใหญ่ 3 เด็ก (child) 1 และ infant 1 กะจะเลือกเด็ก 2 แต่กลัวตอนเดินทางมีปัญหา กลายเป็นตัวเล็กสุดแต่จ่ายแพงสุด

เห็นทู้ท่านนึงถามไว้ หลายท่านตอบว่าเลือกแบบผู้ใหญ่หรือเด็กก็ได้ไม่ต้องเลือกทารก เราก็แอบเซ็งเลย

แต่เจออีกทู้นึงคำนวณไว้ว่า ของมาเลย์ถูกสุดต้องคนละ 1575 บาท เรามีกันห้าคน ถ้าตอนแรกเลือกแบบผู้ใหญ่หมด หรือผู้ใหญ๋สาม เด็กสองจะเป็น 1575x5 = 7875 บาท แต่มันกลายเป็นแพงกว่าที่เราจ่าย 7340 บาท เราเลยงงค่า เพราะของเราคิดทารก 520

ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความกระจ่างค่า

จากคุณ : jennie_cu
เขียนเมื่อ : 21 ก.ย. 54 21:25:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com